Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แม่ปูจ๋า , แม่ๆจ๋า ช่วยด้วย! อยากรู้เรื่องขลิบจู๋ลูกชาย (กลัวลูกเจ็บจังเลย)

ขอรบกวนแม่ปู , แม่gw , แม่ปิ๋ม , และพี่ๆน้องๆคนอื่นๆ ที่มีลูกชายหน่อยนะค่ะ

น้องเพิ่งจะมีลูกชายคนแรก ไม่เคยคิดเลยว่ามันจะลำบากต้องทำให้ลูกเจ็บ การที่เด็กตัวเล็กๆ อันเล็กๆ(เข้าข่ายเรดอาร์) จะต้องมารับความเจ็บปวด... เคยถามแฟนว่า เธอเจ็บมั้ยตอนที่เธอโดนกระทำ..แฟนตอบว่าฉันจำไม่ได้ เออแล้วใครจะไปจำได้ฟ้า...

เข้าเรื่องดีกว่า.. พวกพี่ๆช่วยเล่าให้ฟังหน่อยสิค่ะ ว่าคุณลูกมีอาการอย่างไรบ้าง และมีวิธีดูแลรักษาหลังจากขลิบอย่างไร?? ตอนนี้น้องนึกไปต่างๆนาๆ ว่าเอ? เวลาใส่แพมเพอส์แล้วลูกจะเจ็บมั้ย , เวลาลูกฉี่จะทำให้แสบหรือเปล่า , ใช้เวลานานมั้ยกว่าแผลจะหาย?

อ้อ น้องกำลังจะเดินทางไปอยู่ที่เวียดนาม(โฮจิมินห์)นะค่ะ และคงจะคลอดในเดือนพฤษภาคม โรงพยาบาลที่แฟนติดต่อไว้เป็นโรงพยาบาลของฝรั่งเศสค่ะ ยังงัยก็เอาใจช่วยกันหน่อยนะค่ะ. ตอนนี้จิตตกมากๆ วันๆเอาแต่คิดและกังวลเกี่ยวกับการคลอดลูก,และดูแลลูกต่างแดน..โดยเฉพาะที่เวียดนามนี้ไม่รู้เลยจริงๆ ว่าจะเป็นอย่างไร

ขอขอบคุณล่วงหน้าในทุกคำแนะนำนะค่ะ Have a nice day จ้า

จากคุณ : missusnow - [ 12 มี.ค. 51 22:16:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom