Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากถามเรื่องค่าเล่าเรียนที่ประเทศออสเตรเลีย ซิดนีย์คะ

คือว่าจริงๆแล้วสนใจอยากไปทำงานที่ซิดนีย์มากกว่าไปเรียนนะคะ   แต่ว่าทีนี้ เราคงต้องขอวีซ่าแบบไปเรียนน่ะคะ เพื่อที่จะได้หางานทำที่นั่นได้ และได้วีซ่าระยะยาว อย่างน้อยก็ 6เดือนน่ะคะ ถ้าอยากอยู่ต่อก็ลงเรียนเพิ่มอีกคะ    

แต่ทีนี้เราอยากทราบว่า   ค่าเรียนที่ซิดนีย์ถ้าเราให้พี่ที่อยู่ที่นั่นช่วยหาให้  ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพอจะทราบราคาไหมคะ ว่าประมาณกี่บาทต่อคอร์สนึงประมาณ6เดือน   คือไม่อยากไปแบบผ่านเอเจน น่ะคะ   อยากรู้ราคาที่ถูกๆน่ะคะ  ประมาณเท่าไหร่  ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ ขอชื่อสถาบันกับราคานะคะ    ตอนนี้พี่ที่อยู่นู้นเค้าไม่มีเวลาไปหาให้เลยคะ เค้าบอกว่าหากใกล้ๆไป จะช่วยหาให้   เราเลยอยากทราบราคาก่อน  จึงมาถามในเว็บนี้คะ
    อยากถามอีกน่ะคะ ว่า  ถ้าเรามีเงินประมาณ 1แสน  นี่สามารถไปได้ไหมคะ  1แสนคือรวมทุกอย่างนะคะ รวมถึงค่าเรียนที่นั่นด้วย  ค่าวีซ่า ค่าตรวจสุขภาพ   ค่าตั๋วนี่เรามีแล้วคะ ใช้สิทธิของพ่อน่ะคะ บินฟรีได้  
    ช่วยดูให้หน่อยนะคะ ว่าพอไหม1แสน  

แล้วหากเราหาที่เรียน ในซิดนีย์ที่ต้องการได้แล้ว   เราจะติดต่อดำเนินการยังไงอ่ะคะ  เพระเเองก็อยู่ทางนี้  หรือติดต่อผ่านคนอื่นได้ไหม  เมื่อเราติดต่อเรื่องเรียนเรียบร้อย  เราก็สามารถ อยู่ในประเทศของเค้า  ตามระยะเวลาที่ลงเรียนเลยใช่ไหมคะ   ผู้รู้ช่วยเข้ามาตอบทีคะ

อาจเขียนงงๆ ไปบ้าง เพราะบางอย่างเราก็ไม่รู้  ขออภัยด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 14 มี.ค. 51 18:01:38

จากคุณ : นู๋คือใคร - [ 14 มี.ค. 51 18:00:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom