Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

:::: เข้ามาขอคำแนะนำเรื่องร้านอาหารในเมือง Boston ครับ ::::

สวัสดีครับทุกๆ ท่านที่แวะเข้ามาอ่านกระทู้

เนื่องจากว่าในเร็ววันนี้ผมกำลังจะมีโอกาสไปเที่ยวเมืองบอสตันเป็นเวลา 3-4 วันโดยประมาณครับ อยากมาขอคำแนะนำเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวไกลบ้านหน่อยครับว่ามีร้านอาหารอะไรน่าทานบ้าง (ตอนแรกก็ลังเลว่าจะตั้งที่ก้นครัว หรือ ไกลบ้านดี แต่คิดว่าห้องนี้น่าจะมีชาวไทยในบอสตันเล่นอยู่มากกว่า เลยขออนุญาตตั้งที่นี่ครับ)

ในเรื่องที่พักคิดว่าอยู่ที่ Somerville การเดินทางส่วนมากก็คงจะเดิน หรือนั่ง subway เอา (ดังนั้นแนะนำร้านใน Somerville หรือ Cambridge ด้วยก็ดีครับ :))

อยากเน้นทานร้านที่ค่อนข้าง local มากกว่าแนว chain ครับ ถูกๆ ก็ได้ กลางๆ ก็ดี แพงนิดหน่อยก็ยังโอเค (สักมื้อนึง) แต่ถ้าแพงถึงขั้นต้องแต่งตัวดีๆ นี่คงไม่ไหว เพราะว่า backpack ไปครับ

แนวที่อยากได้ เช่น

1. ร้านขนม - แอบเล็ง Finale ไว้ แต่ไม่รู้มีร้านไหนน่าสนใจอีกบ้าง อยากได้หลายๆ อันเลยครับ
    2. ร้านอาหารจีน - ไปดูกระทู้ล่างๆ เห็นมีแนะนำติ่มซำที่ China Pearl
    3. อยากกิน Lobster อร่อยๆ สักมื้อครับ
    4. อาหารไทย
    5. ร้านอาหารญี่ปุ่น - เห็นว่ามีย่านที่มีร้านเยอะๆ แต่คนบอกจำไม่ได้ว่าเรียกว่าอะไร และร้านไหนดี
    6. อาหารฝรั่ง - กว้างมากๆ -_-'' ประมาณ American หรือ Italian ครับ
    7. ร้านอาหารแปลกๆ - เช่น อาหารเขมร (Elephant Walk) หรืออื่นๆ ที่น่าลอง

ขอบคุณมากๆ ล่วงหน้านะครับ

ปล. ยังไม่ได้ไปหาข้อมูลใน chowhound แต่ยังไงก็อยากได้ความคิดเห็นจากคนไทยมากกว่า :)

ปล2. คิดว่าคงไม่สามารถลองได้หมด เพราะบางมื้อก็ต้องทานกับรุ่นพี่ที่ไม่ได้เจอกันหลายปี คงไม่สามารถไปเลือกร้านหรืออะไรได้ แต่ก็อยากได้รายชื่อร้านดีๆ ให้อุ่นใจไว้ครับ และจะพยายามไปลองเมื่อเวลาและกำลังทรัพย์พอเพียง

แก้ไขเมื่อ 15 มี.ค. 51 16:28:30

แก้ไขเมื่อ 15 มี.ค. 51 16:23:50

จากคุณ : L-Nets - [ 15 มี.ค. 51 16:07:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom