Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากทำงานโรงแรมในออสค่ะ

เคยทำงานโรงแรมมา 2 ปีค่ะ ทำด้านต้อนรับ (Front) อยากไปทำงานโรงแรมต่อในออสบ้าง โรงแรมเล็กๆ ก็โอเคแล้วค่ะ เค้าค่อนข้างจะเปิดโอกาสให้คนไทยบ้างมั้ยค่ะ หรือว่าต่างชาติอื่น หรือชาติเค้ามากกว่า สำหรับงานด้านนี้จะมีมากที่รัฐไหนหรอคะ... ท่านใดมีประสบการณ์ได้ทำงานโรงแรมที่นั่นโดยตรง หรือว่ามีข้อมูลไรแนะนำ รบกวนเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ (ถ้าไปเรียนภาษานี่จะมีสิทธิ์ทำได้มั้ยค่ะ เพราะส่วนใหญ่งานโรงแรมน่าจะต้องรับแบบมีเวลาทำงานให้เค้าเต็มๆไรงี้หนะคะ)

จากคุณ : KoyJai - [ 26 มี.ค. 51 20:33:39 A:124.121.106.49 X: TicketID:171720 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom