Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนสอบถามข้อมูลไปทำงานที่ DUBAI ด้วยครับ

ผมอยากขอรบกวนปรึกษาเพื่อนๆที่ทำงานที่ DUBAI หรือว่าท่านที่เคยมีประสบการณ์ที่นั่นนะครับว่า คือผมได้ offer ไปทำงานที่ดูไบระยะเวลาหกเดือน ถึงปีนึงครับ ด้วยเงินเดือนสองแสนบาท แต่ต้องจ่ายเองหมด ทั้งเรื่องที่พัก ค่าเดินทาง หรือค่าทำวีซ่า แต่ผมเองก็ไม่ทราบว่า จะคุ้มหรือจะเหลือเงินเก็บกลับมาไหมครับ

ผมเองเลยขอถามข้อมูลครับว่า
    1 พวกค่าบ้านนี่ราคาที่พออยู่ได้แบบผู้ชายคนเดียวนี่เท่าไหร่ครับ

2 และรู้สึกเหมือนว่าต้องไปเช่ารถด้วยครับ รถแบบพอขับได้ราคาซักเท่าไหร่ครับ

3 และรู้สึกว่า ทาง บ. จะให้ทำเป็นวีซ่าท่องเที่ยวเข้าไปก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเป็น resident visa อีกทีนึง จะทำให้มีปัญหาอะไรหรือไม่ครับ และค่าวีซ่าซักกี่บาทอะครับ

4 สายการบินไปกลับที่ตั๋วไม่แพงมาก ราคาประมาณซักเท่าไหร่ครับ

5 ต้องแลกเงินอะไรไปจากเมืองไทยครับ และต้องเอาเงินสดสำหรับเช่าบ้าน หรือค่าใช้จ่ายในเบื้องต้นเท่าไหร่ครับ

6 อาหารการกินโดยรวมๆแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ

ต้องขอโทษจริงๆที่ถามเยอะเลยครับ แต่ผมไม่มีข้อมูลประกอบการตัดสินใจเลยครับ เลยขอความกรุณาทุกท่านช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : FendEriNi - [ 28 มี.ค. 51 10:05:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom