Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

การเดินทางในมะนิลา รบกวนคนมีประสบการณ์ค่ะ

จะไป Los Banos สามวันค่ะ รบกวนถามดังนี้ค่ะ

1. เราต้องเดินทางไปถึงฟิลิปินส์ก่อนหนึ่งวัน ต้องหาโรงแรมนอน อยากได้โรงแรมระดับกลางๆ (ค่อนไปทางถูกๆ เราเป็นนักศึกษาเงินน้อย ออกค่าโรงแรมเองด้วย) อยากได้ที่ปลอดภัยพออยู่ได้ โดยวันรุ่งขึ้นเราต้องไปที่ UP Diliman campus เพื่อไปต่อรถไป Los Banos ค่ะ ค่าแท็กซี่ประมาณเท่าไหร่คะ แล้วปลอดภัยมั๊ย(คำถามโรตจิตมาก แต่ก็นะ เดินทางคนเดียวค่ะ)

2. ไหนๆก็ต้องอยู่มะนิลาหนึ่งคืนแล้ว ตอนเย็นไปเดินเล่นตรงไหนได้บ้างอ่ะคะ

3. อาหารอร่อยมั๊ยคะ อิอิ อันนี้สำคัญที่สุด

4. ในสนามบินมีอะไรน่าสนใจมั๊ย วันกลับเราต้องค้างที่สนามบินอยู่ประมาณหกถึงแปดชั่วโมง

จากคุณ : Semangka - [ 28 มี.ค. 51 22:03:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom