Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอบ่นเรื่องวุฒการศึกษาที่เมืองไทยหน่อย

คือเมื่อประมาณห้าปีก่อนผมอยากไปทำงานที่อเมริกาตอนนั้นผมมีอาชีพเป็นพ่อครัวอยู่แล้วผมจบ ป 6เองผมอยากไปเรียนทำอาหารไทยเพิ่มเติมและอยากได้วุฒพ่อครัว ทั้งๆที่เป็นโรงเรียนของรัฐด้วยนะมันไม่รับวุฒ ป 6 ผมงงจริงๆทำอาหารมันต้องใช้วุฒ ม 6ด้วยหรือ ผมไม่เข้าใจจริงๆแค้นอย่างแรง ผมเลยไปเรียนของเอกชนซึ่งมีฝรั่งเป็นเจ้าของ งง กะมัน รร สอนทำอาหารไทยเจ้าของเป็นชาว สวิต เพราะ รร คนไทยไม่รับ สรุปผมไม่ได้ไปอเมริกาอย่างที่หวังตอนนี้ผมอยู่อังกฤษ กำลังหางานทำพึ่งมาได้หนึ่งอาทิตย์ ทั้งวุฒ ป 6และ ใบประกาศพ่อครัวผมทิ้งไว้ที่เมืองไทย  และผมก็หันหลังให้กับอาชีพพ่อครัวตอนนี้ไม่รู้จะหางานอะไรทำดี

จากคุณ : neocom01 - [ 5 เม.ย. 51 15:56:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom