Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรื่องที่เค้าไม่ค่อยบอกกัน แต่ควรรู้ไว้ก่อนมาอเมริกา{แตกประเด็นจาก H6469839}

ค่ะ มาต่อเรื่องนวดต่อ คือนวดเนี่ยเรียกได้ว่าเลยเป็นอาชีพแรกของเราตอนมาอยู่ที่นี่แล้ว เพราะว่าเราเองได้ฟังประสบการณ์ร้านอาหารจากแมน แล้วก็เริ่มกลัวค่ะ แล้วก็ตอนนั้นภาษาเราเองก็ยังไม่ดีด้วย กำลังเรียนอยู่แต่ก็ไม่ค่อยได้ฝึกด้วย ก็เลยมาคิดว่า งานอะไรที่เราสามารถคุยภาษาอังกฤษกับลูกค้าได้ตลอดเวลา แล้วก็ได้เงินด้วย

แล้วบังเอิญช่วงนั้นที่เรากำลังมีปัญหากับแฟนเก่า เราก็ว่างด้วย เพราะรอมหาลัยเปิด ก็เลยไปหาหนังสือพิมพ์ไทยมาอ่าน แล้วก็เจอประกาศรับสมัครพนักงานนวดค่ะ แต่ปัญหาก็คือเรานวดไม่เป็น เคยแต่ไปนวดค่ะ แล้วก็ชอบนวดด้วย ก็เลยโทรไปหาเค้า บอกไปตามตรงว่านวดไม่เป็นต้องทำยังไง เจ้าของร้านเค้าก็เลยบอกให้เราเข้าไปหา ซึ่งตอนนั้นเราอยากได้งานมากเลยนะ ก็เลยนั่งรถเมล์จากบ้านแรกที่เราเช่าห้องเค้าอยู่ เข้าไปในไทยทาวน์ ก็นั่งกันไปประมาณเกือบๆ ชั่วโมงครึ่ง แล้วก็เจอเจ้าของร้านค่ะ

แต่เพื่อนๆ อย่าเิ่พิ่งนึกว่าหนทางจะโรยด้วยกลีบกุหลาบนะคะ เรื่องนวดที่นี่ไม่เหมือนเมืองไทยค่ะ มีหลายรูปแบบ จะเป็นยังไง ไว้เรามาเล่าพรุ่งนี้นะคะ เพราะตอนนี้เกือบตีสองแล้วค่ะ ขอไปนอนก่อน ไว้พรุ่งนี้เช้าเข้ามาเล่าใหม่ค่ะ

จากคุณ : หลงผิด - [ 8 เม.ย. 51 15:48:43 A:75.16.36.132 X: TicketID:035483 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom