Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาเล่าเรื่องประหลาดกันดีกว่า ใครเคยเจอหรือได้ยินมา เล่าให้ฟังบ้างซิครับ ( Part II)

มาเล่าเรื่องเดิมกันต่อไปครับเพื่อให้สดวกแก่การอ่าน ตามคำเรียกร้อง ผมจึงแตก ออกเป็น
    ....................................................................................................................
    "......มาเล่าเรื่องประหลาดกันดีกว่า ใครเคยเจอหรือได้ยินมา เล่าให้ฟังบ้างซิครับ (Part II).... "
    ..........................................................................

ว่าแต่สุภาพบุรุษ หายไปไหนหมด หรือ ไม่เคยมีประสบการณ์ หรืออย่างไร

ท่านขุนพันธรักษ์ราชเดช
    ผมได้ยินชาวบ้านลเ่าเรื่องของท่านผู้นี้มาหลายสิบปีแล้วนะครับ เรื่องท่านขุนพันธ หายตัวได้นี้ผมก็ยินมานาน ตอนเด็กๆผมไม่เชื่อว่าจะหายตัวได้จริง ตอนนี้เชื่อ ทั้งๆที่พิสูจน์ไม่ได้และไม่เคยเห็น ผมมีคาถาที่เชื่อว่าท่านขุนพันธใช้หายตัว ผมจำคาถานี้ได้ดี แต่ไม่เคยใช้ครับ หายตัวไม่ได้ เป็นคาถาที่อดีตโจร(อาจารย์เดียวกับท่านขุนพันธ)ให้แก่ลูกศิษย์ในขณะที่เป็นพระ

แล้วผมจะเล่าเรื่องที่เขี่ยบุหรี่ของท่านขุนให้ฟังครับทีหลัง

จากคุณ : อิสวาสุ - [ 9 เม.ย. 51 00:51:39 A:71.114.54.31 X: TicketID:146114 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom