Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนสอบถามเรื่องขนาดและน้ำหนักกระเป๋าค่ะ (EVA Air)

สวัสดีค่ะ
    เราอยู่เมกาด้วยวีซ่า F1 ใกล้ครบ 1 ปี กำลังจะกลับเมืองไทยแล้วค่ะ
    ขามาโหลดกระเป๋า 2 ใบ (ใบใหญ่กับใบเล็ก)
    และแบกเป้ขึ้นเครื่องอีก 1 ใบ

ทีนี้ขากลับของเยอะกว่าเดิมแล้วค่ะ
    กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนกระเป๋าใบเล็กที่โหลดตอนขามา
    เอาใบนั้นให้เพื่อนยืมใส่ของกลับ และจะซื้อกระเป๋าใบใหม่
    สำหรับโหลดแทนใบเดิมค่ะ

ทีนี้เราจำไม่ได้จริง ๆ ว่า EVA Air เค้ามีกฎเกี่ยวกับน้ำหนักและขนาดว่ายังไง
    ทั้งสองใบที่โหลด และเป้ที่เอาติดตัวขึ้นเครื่องต้องมีขนาดกว้าง ยาว สูง และน้ำหนักของกระเป๋าแต่ละใบต้องเป็นเท่าไหร่

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : จะกลับบ้านแล้วค่ะ - [ วันเถลิงศก (15) 07:53:51 A:75.83.127.145 X: TicketID:093395 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom