Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ค่าขนส่ง กทม - มอนทรีอัล (แคนาดา) โดยตู้คอนเทนเนอร์ขนาด 20 ฟุต

เพื่อนๆ มีใครเคยใหช้บริการ shipping แบบที่ส่งของทั้งคอนเทนเนอร์จาก กทม. ไป มอนทรีอัล (แคนาดา) บ้างค่ะ

เรื่องของเรื่องคือ เราจะย้ายครอบครัวไปอยู่ที่แคนาดา และอยากจะย้ายข้าวของ เครื่องใช้ และเฟอร์นิเจอร์ไปนะคะ

เลยอยากทราบเป็นไอเดียคร่าวๆ ว่า ค่าใช้จ่ายที่ขนส่งแบบทั้งตู้ (FCL) มันจะถูกกว่าส่งแบบ LCL  มากแค่ไหนค่ะ

ส่งแบบ FCL ค่าใช้จ่ายถึงแสนมั้ยค่ะ แล้วถ้าส่งแบบ LCL ราคาคิวบิคล่ะเท่าไหร่เอ่ย

หรือว่าส่งทางแอร์ กก.ละประมาณกี่บาทค่ะ

อ้อ อีกหนึ่งคำถามค่ะ ใครพอจะทราบขนาดกล่องกระดาษที่เขาใช้ใส่ของเพื่อ shipping บ้างค่ะ

จากคุณ : MiniPenzman - [ 20 เม.ย. 51 16:27:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom