Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

การอยู่ไฟหลังคลอด สำหรับต่างแดน

สวัสดี สมาชิกห้องแม่บ้านทุกคนค่ะ

ตอนนี้พี่สาวท้องแก่ ใกล้คลอดเต็มที่
    คุณแม่โทรทางไกลมากำชับนักหนาว่า
    หลังคลอดแล้วต้องช่วยพี่สาวอยู่ไฟให้ครบ
    แม่บอกมาว่า ให้ทำอาหารร้อน ๆ ไว้ให้พี่สาวกินตลอดอาทิตย์
    ห้ามนั่งนาน ขยับน้อย ๆ
    ทำอาหารจำพวก แกงเลียง มีขิง อะไรพวกนี้แหละค่ะ

เรื่องของเรื่องคือ ข้อมูลยังน้อยไปค่ะ
    google แล้วก็มีแต่พวกขายผลิตภัณฑ์
    หากระทู้เก่า ก็ยังหาข้อมูลได้ไม่มากพอ
    เลยต้องรบกวนแม่บ้านผู้มีประสบการณ์และความรู้
    เกี่ยวกับเรื่องการอยู่ไฟหลังคลอด สำหรับคนที่อยู่ต่างแดน
    ว่าสามารถทำได้อย่างไร

พี่สาวอยู่อเมริกาค่ะ MA เธออยากรู้ว่า
    หลังคลอดแล้วต้องอบสมุนไพรยังไง อะไรบ้าง
    หาได้ที่ไหน ภาษาอังกฤษการอยู่ไฟเค้าเรียกว่าอย่างไร

รบกวนด้วยนะคะ หากมีข้อแนะนำเพิ่มเติม ยินดีมากเลยค่ะ
    ขอบคุณทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

จากคุณ : ~amily~ - [ 22 เม.ย. 51 01:12:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom