Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ชีวิตจรีงๆของคนที่แต่งงานขนลูกขนเต้ามาอยู่ด้วยกันต่างประเทศกับสามีฝรั่ง

ชีวิตจรีงๆของคนที่แต่งงานขนลูกขนเต้ามาอยู่ด้วยกันต่างประเทศกับสามีฝรั่งเนี้ยส่วนมากเป็นงัยบ้างนะ. เขาจะมีความสุขความสบายจริงอย่างที่เขาพูดตอนคุยกันทางโทรศัพท์มั้ยนะ. คือสงสัยน่ะว่าถ้าเขามีความสุขจริงอย่างที่ว่าเนี้ย ถ้าเป็นคุณๆทั้งหลาย จะคอยกระหน่ำโทรหาคนโน้นคนนี้เป็นชั่วโมงๆมั้ยคะ. โทรข้ามทวีปเลยนะ,. โทรมาทีไรจะคุยแต่เรื่องครอบครัวของเขาให้เราฟังตลอด. บางครั้งโทรมาช่วงทีเราทำงานอยู่. เราก้อไม่อยากคุยในเวลางาน เผื่อเจ้านายเขาติดกล้องวงจรปิดแอบใว้ แล้วเห็นเราคุยโทรศัพท์นานๆ ซวยแน่ๆ. บอกให้โทรมาวันหยุดก้อไม่โทร.

แล้วเวลาโทรมาก้อคุยๆอยู่ฝ่ายเดียว. พุดว่าสบายอย่างงั้นอย่างงี้ ผัวเอาใจอย่างงั้นอย่างงี้. อยู่บ้านเลี้ยงลูก พอผัวกลับจากทำงานก้อจะเอาใจถามว่าที่รักเหนื่อยมั้ยนวดให้เอามั้ย ตามใจย่างงั้นอย่างงี้. อยากได้ไรก้อจะซื้อให้ ซื้อแต่ของแพงๆให้. ของขวัญครบรอบแ่ต่งงานแต่ละปีเมียขอเป็นเงิน ปีละแสน บาท ก้อให้ ( ผัวเราขอแสน พี่เขาให้แค่ ร้อยเดียว อิอิ พูดเล่น ) เขาจะพูดอยู่ตลอดว่าผัวเขาจะตามหึงตามหวงเขาตลอด มองใครก้อไม่ได้. ผัวรักผัวหลงอย่างเงี้ย ยังจะจำเป็นต้องโทรข้ามทวีปหาคนโน้นคนนี้ อิกเหรอเนี้ย. โทรทีเป็นชั่วโมง สองชั่วโมง. เราก้อนะไม่กล้าบอกว่าำรำคาญ กลัวเขาเสียใจน่ะ อุตส่าห์โทรหาเพื่อคุยเรื่องครอบครัวให้ฟังเป็นนานสองนาน. เพื่อนคนไทยที่โน่นเขาก้อมีเป็นสิบคน แต่ทำไมเขายังอุตส่าห์เสียเงินเสียทองโทรทางไกลข้ามทวีปหาเราอีกน้อ. เขามีความสุขจริงๆมั้ยเนี้ย. เป็นเรานะ เราจะเก็บเงินค่าโทรคัพท์ แทบทุกวันอย่างเนี้ย เอาใว้ทำอย่างอื่นดีกว่า. แบบว่าโทรหาเพื่อนเดือนละสองครั้งก้อพอถมเถ. บ่นพอแล้วคะ ขอบคุณมากสำหรับที่ว่างและขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาฟังเราบ่นมากนะคะ

จากคุณ : สงสัยน่ะ - [ 26 เม.ย. 51 22:05:01 A:99.148.29.252 X: TicketID:153974 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom