Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากพัฒนาภาษา อังกฤษ ให้มันดีขึ้นกว่านี้ ควรต้องไปนอกอย่างเดียวใช่ไหมครับ

ตอนนี้ก็เรียนจะจบมหาลัยปีหน้าแล้วครับ
    แต่ทักษะด้านภาษาอังกฤษ  นับวันจะมีแต่ทดถอยลง  เฮ้อ...เซ็งเลยครับ   อย่างว่าแหละ  เรามันไม่ขวนขวายเองด้วย  อย่างเรียนอังกฤษในห้องเรียน  ตอนปีหนึ่งก็ขยันหน่อย  เกรดก็ ok  แต่เทอมที่ผ่านมาน่ะสิ  เกือบจะ F เลยทีเดียว  เพราะได้ D มาครอง  

เห็นเพื่อน ๆ หลายคนเขาเก่งภาษากัน  แล้วเขาวางแผนจะไปต่อนอกกัน  เฮ้อ..  แอบอิจฉาอ่ะครับ  ทั้ง ๆที่ ความสามารถในตอนเรียนเราก็ไม่ต่างกัน  (เรียนนิติฯ)  แต่การที่เขาได้ภาษาทำให้เขามีโอกาสมากกว่า

^
    ^
    ^
    โม้มาตั้งนาน  เข้าเรื่องเลยน่ะครับ

คืออยากจะฝึกภาษาอังกฤษครับ  ควรทำอย่างไรดี  และจำเป็นไหม  ที่จะต้องไปเรียนนอกอย่างเดียว  คือก็คิดไว้อ่ะครับ  ว่าถ้ามันจำเป็นจริง ๆ ก็อยากจะไป  แนะนำหน่อยครับ  ว่ามีที่ไหนที่ถูก ๆ กะว่า  ถ้าไม่แพงมาก  ปีหน้าจะเก็บเงิน  แล้วไปตายเอาดาบหน้าเลยครับ  กลับมาต้องพูดอังกฤษให้ได้ ......  

ตอนนี้ก็พยามเล่น hi5,msnกะฝรั่ง แต่ฝรั่งงงตลอดเลย...

จากคุณ : ซาคุ - [ 28 เม.ย. 51 22:15:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom