Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรื่องที่เค้าไม่ค่อยบอกกัน แต่ควรรู้ไว้ก่อนมาอเมริกา

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกๆ คน ครั้งนี้เราจะมาเล่าเกี่ยวกับการแต่งงานนะคะ แต่ขอบอกก่อนว่าเราเองไม่เคยแต่งงานหรือจ้างแต่งงานที่นี่นะคะ ตอนนี้สถานภาพก็ยังเป็นนักเรียนอยู่ แต่มีช่วงนึงที่ได้เข้าไปเกี่ยวข้องกับธุรกิจการจ้างแต่งงานค่ะ

แล้วก็มีพี่คนนึงที่นับถือ ซึ่งพี่เค้าคลุกคลีและรู้ดีเกี่ยวกับเรื่องนี้มานานเป็นผู้ให้รายละเอียวค่ะ อาจจะมีรายละเอียดมากหน่อยเกี่ยวกับเรื่องนี้ ก็หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ ที่คิดจะแต่งจริง หรือคิดจะจ้างแต่งให้คิดและตรวจสอบก่อนที่จะตัดสินใจค่ะ เพราะคนที่เราจ้างแต่งนี่ ไม่ใช่สักแต่ว่าเป็นใครก็ได้นะคะ ต้องมีการคัดเกรดด้วย เพื่อความง่ายในการขอกรีนการ์ดของเรา แล้วที่สำคัญก็คือ ตัวของคนที่แต่งเอง(ในกรณีจ้างแต่ง) ต้องเล่นละครให้แนบเนียนค่ะ รวมถึงการหักหลังๆ จากที่เราจ่ายเงินไปแล้ว
    เสียเงินด้วย เสียตัวด้วย จะเลิกก็ต้องจ่ายอีก เป็นไง ตอนนี้ข้อมูลมาแล้วค่ะ

ไว้พรุ่งนี้จะเข้ามาเล่าให้ฟัง ว่าดีหนึ่งประเภทหนึ่งคืออะไร เอกสารที่ต้องเตรียมหากคุณจ้างแต่งมีอะไรบ้าง งานนี้ถ้าต้องการสะดวกก็มีทนายมาเกี่ยวด้วย หรือถ้าเงินน้อย จะทำเองทำยังไง

จากคุณ : หลงผิด - [ 30 เม.ย. 51 17:05:01 A:75.16.34.102 X: TicketID:035483 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom