Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะออกนอกประเทศไทยครั้งแรกในชีวิตได้โปรดแนะนำที

เพิ่งเรียนจบค่ะทำงานได้แค่..3เดือนแต่คุยกับที่ทำงาน
    พี่ๆใจดีให้ลาไปอิตาลีได้เห็นว่าเป็นโอกาสที่ดีของเรา เพราะน้าใกล้จะกลับ แต่ติดสงสัยหลายอย่างค่ะไม่อยากมีปัญหา
    1.เรื่องสเตทเม้น...ง่ายๆคือสิ้นเดือนเงินเข้ารูดออกหมด(อย่าเลียนแบบนะ)แต่มีน้าชายอยู่ที่นั่นจะเขียนจม.มาให้(เป็นอุปทูต) อย่างนี้การที่เราไม่มีเงินมากแต่มีผู้รับรองน่าจะช่วยได้ไหม
    2.เดินทางไปสถานทูตโดยรถไฟใต้ดินลงสถานีไหนค่ะ ไม่เคยไปแถวนั้นมาก่อนเลย(ไม่มีรถส่วนตัว...จน)
    3.เปิดรับทุกคำแนะนำค่ะ...เป็นการเดินทางครั้งแรกเลยไม่เป็นสักอย่าง
    4.เคยอ่านเจอว่าต้องมีแพลนท่องเที่ยวจริงๆแล้วต้องมีรึป่าวค่ะเพราะยังไม่รู้เลยค่ะคงไปตามน้าจัดให้
    5.ขอขอบคุณทุกคำตอบนะค่ะ...ต่อจากนี้จะเริ่มเก็บเงินแล้วละเพื่ออนาคต
    ขอให้รวยกันถ้วนหน้านะค่ะ
    ปล.ทริปนี้มีแต่ตัวกับใจ

จากคุณ : ลูกกวาด - [ วันแรงงาน 00:45:31 A:124.121.150.46 X: TicketID:175163 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom