Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Notebook การตั้งค่าFont ภาษาไทยค่ะ

สวัสดีค่ะ ตามที่ได้เคยตั้งกระทู้เรื่องการซื้อ Notebook
    และยังมีข้อสงสัยในเรื่องต่อไปนี้ค่ะ
    1. เราตั้งใจจะซื้อ Notebook โดยใช้Window XP ที่อเมริกา
    คำถามค่ะ
    1.1 วิธีการตั้งค่า เพื่อให้อ่าน ภาษาไทย (Font ไทย) ได้ แบบขั้นตอนละเอียดค่ะ (คนที่พื้นฐานComไม่ดีแบบเรา ไม่รู้จะทำได้รึเปล่า)
    1.2 มีใครให้ที่ร้าน Setค่าให้ ไหม (เผื่อเราลองทำ แล้วไม่สำเร็จ)/ เค้าคิดตังค์เท่าไหร่เหรอคะ/ แล้วต้องบอกเค้าว่าไงคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : CDR - [ 2 พ.ค. 51 13:34:17 A:125.26.143.145 X: TicketID:170106 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom