Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แล้วคำทำนาย ของพี่แจง ปรารถนา ก็เป็นจริง กระทู้ผมหงอกมันมาเเล้วค่ะ เอายังไงดี

เเต่ก่อนหงอกไม่มาก แอบอยู่ใต้ๆ ผม เดี๋ยวนี้เสยผมทั้งสองข้างหู ผมหงอกเป็นกระจุกๆ กลางกระหม่อมก็เยอะค่ะ เคยคิดว่าวันที่จะต้องทำสีผมใกล้เข้ามาเเล้ว

ตัวเองเป็นคนผมหยิก แบบหยิกเหมือนดัดผม ไม่เคยทำสีผมใดๆ เลย กำลังคิดว่าถ้าจะทำสีปกปิดผมหงอก คงไม่ทำดำนัก เพราะเดี่ยวหน้าจะดุกันไปใหญ่ อยากจะลองน้ำตาลช้อกโกแลต แล้วทำไฮไลท์นิดหน่อยให้หน้าสว่าง แต่ก็กลัวจะออกมา น่ากลัว ยิ่งตัวดำๆ อยู่

คำถามคือ ถ้าตัวดำแดงแบบดิฉันนี่ ทำสีที่ว่าพอจะไหวไหม ยี่ห้อใดแนะนำให้มาลองเปลี่ยนสีผมที่บ้านดูก่อน ได้ไหมคะ แล้วผมจะเสียไหม มีไหมที่ทำสีผมเองเเล้วกลายเป็นสีส้มน่ะ มีคนเคยเเนะนำให้ย้อมเฮนน่า แต่เคยเห้นคนย้อมพลาดมันกลายเป็นสีชาดำเย้น เลยกลัว ใครชอบทำสีผม แนะนำหน่อยค่ะ

จากคุณ : mrs.night owl - [ 4 พ.ค. 51 20:47:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom