Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Vista กับการกำหนด Font ภาษาไทย

สวัสดีค่ะ
    CDR ได้เคยตั้งกระทู้เรื่องการ Set ค่า Fontภาษาไทย กับ Window XPและเพื่อนๆได้กรุณาตอบคำถามเรื่องนี้มาแล้ว
    ตอนนี้ได้ทราบข้อมูลว่า Computer ที่ USA ส่วนใหญ่เค้าใช้ Vista กัน จึงขอรบกวนเพื่อนๆ ให้ข้อมูลเรื่อง:
    1. Vista กับการกำหนดค่าเพื่อให้สามารถอ่าน Fontไทยได้ (รบกวนขั้นตอนละเอียดนะคะ เพราะเราไม่เก่ง Com ค่ะ)
    2. จำเป็นไหมที่เราต้องเอาแผ่น MS office ไปด้วยค่ะ
    เพราะรู้สึกเคยอ่านกระทู้อื่นๆ ว่า ทางร้านจะลง Program MS office ให้ แต่ใช้ได้แค่ระยะหนึ่ง program MS office (Word,Excel etc.)ก็จะหายไป เราต้องลงเอาเอง อะค่ะ
    3. ถ้าจะกรุณา ขอวิธีการลงโปรแกรม MS office ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : CDR - [ 8 พ.ค. 51 12:24:12 A:125.26.143.34 X: TicketID:170106 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom