Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

โดนแฟนทิ้งนี่มันเจ็บอย่างนี้นี่เอง

ปวดหัวใจมากเลยค่ะ คบกับแฟน(ฝรั่งเศส)มาได้สองปี กำลังตกลงแต่งงานกันเพราะว่าวีซ่าเราหมดค่ะ คุณแฟนมาเที่ยวด้วยกันที่เมืองไทย แล้วก็กลับไปบอกว่าจะรอเรายังโง้นยังงี้ กลับไปได้ 12 วัน คุณแฟนโทรมาบอกเลิกค่ะ ทั้งๆ ที่ไปดูแหวนแต่งงาน ชุดเจ้าสาว-บ่าว ตั้งตีมงานแต่งเรียบร้อยแล้ว คุณแฟนบอกว่าคุณหญิงแม่และชายพ่อไม่พอ่ใจเรื่องที่เราออกจากงานแล้วหางานทำไม่ได้เมื่อครั้งอยู่เยอรมันตอนท้ายๆ ของวีซ่าจะหมด คุณแฟนไปฟังใครมาก็ไม่รู้  ช๊อกมาค่ะ ไม่ได้สติ เพิ่งจะมาได้สติเมื่อเช้านี้เอง (โดนบอกเลิกมา 3 วันแล้วค่ะ) งงมากๆๆ คนเราอะไรจะเปลี่ยนไปได้พริบตา ภายใน 12 วัน แลกกับสองปีที่อยู่ด้วยกันมา เสร็จแล้วคุณแฟนเค้าก็ไปหาคู่ในเน็ต เอาคนที่อยู่แถวบ้าน ทำให้ชอกช้ำจิตใจเข้าไปใหญ่ (ที่รู้เพราะแอบดูเมลล์เค้า)  เมื่อครั้นคุณแฟนคบกับเราใหม่ๆ หญิงแม่กะชายพ่อเค้าไม่ชอบคนเอเชีย (พวกผู้ดีเก่าฝรั่งเศส) ยุยงให้คุณแฟนเลิกกะเรามาตลอด ให้ไปเอาพวกฝรั่งเศสด้วยกันเอง  ตอนนี้คุณหญิงแม่กะชายพ่อคงสมใจที่ยัยผู้หญิงไทยตัวเล็กดำคนนี้ไม่ได้ไปร่วมใช้นามสกุลด้วยกาลนั้นเถิด  ที่มาโพสนี่คืออยากจะถามพี่ๆ เพื่อนๆ ที่อกหักอย่างจัง ชนิดที่ว่าหายใจแทบไม่ออก รักผู้ชายคนนี้มากอย่างไม่เคยรักมาก่อน จะทำยังไงให้หายคะ  เพื่อนๆ อยากจะจิกไปหาหมอไปเอายากล่อมประสาท (นอนไม่หลับกินไม่ได้เลยค่ะ ใจสั่นตลอดเวลา) แต่ว่าอายหมอ ไม่ไปหรอก เราไม่ได้เป็นโรคประสาทนี่นา ก็เข้าใจว่ามันอยู่ที่ใจตัวเองว่าจะรอดไปได้หรือไม่ แต่ว่ามันยากแสนยากเย็นรำเค็ญยิ่งกว่าเข็ญครกขึ้นภูเขา  ช่วยแนะนำหนทางสว่างทีนะคะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : kiss.quick - [ 16 พ.ค. 51 07:21:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom