Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากกลับไปทำงานใกล้ ๆบ้าน บอกหัวหน้าว่าไงดี

คือผมได้งานใหม่ที่ต่างจังหวัดและใกล้บ้านด้วย

แต่ที่กรุงเทพฯ เริ่มงานมาได้สองอาทิตย์แล้ว

และไม่ชอบงานที่นี่ด้วย รวมทั้งเจ้านายด้วย

เลยกะว่าวันอังคารนี้ทำงานวันแรกของสัปดาห์ ผมจะไม่ทำต่อแล้วครับ เพราะว่าสิ้นเดือนก็ได้งานใหม่แน่นอน

บริษํทใหญ่กว่า เงินเดือนก็ดีกว่าด้วย มีบ้านพักให้อีกต่างหาก

เพื่อน ๆ พี่ ๆคิดว่าผมควรเดินเข้าไปบอกหัวหน้ายังไงดีครับ เพื่อไม่ให้ดูน่าเกลียดและเสียมารยาท

1.บอกหัวหน้าแล้วออกเลย ไม่ต้องสนใจเงินที่ทำงานมาสองอาทิตย์
    2.บอกหัวหน้าแล้วเขียนใบลาออกให้เรียบร้อย เผื่อได้รับเงินด้วยที่ทำงานมาสองอาทิตย์
    3.บอกหัวหน้าว่าทำงานแค่สิ้นเดือนแล้วลาออก เพื่อที่จะให้เขาหาคนใหม่มาทำแทนทันและอย่างน้อยบอกก่อนล่วงหน้าด้วย 15 วัน(แต่กลัวมองหน้าไม่ติด)

แต่ในใจตอนนี้ผมอยากจะออกเลยทันทีครับ ถ้าไม่ติดเรื่องเงิน เพราะว่าก็เดือดร้อนอยู่เหมือนกัน ไม่ค่อยมีเงินใช้เท่าไหร่ แต่ไม่ถึงกับไม่มีเลย

แต่รู้สึกอึดอัดกับเจ้านายมากจริง

ขอความเห็นด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : SIHASONG - [ 18 พ.ค. 51 10:55:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom