Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีใครทำงานที่ลาว บ้างค่ะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ ไม่อยากอยู่กับเพื่อนร่วมงานงี่เง่าค่ะ

ตอนนี้ ทำงานที่บริษัท มั่นคงมาก ๆ ค่ะ แค่เพื่อนร่วมงานแย่สุด ๆ เข้ามาทำงานพร้อมกัน อายุมากกว่าเรา 11 ปี แต่เริ่มต้นตำแหน่งเดียวกัน สุดท้าย เรากลายเป็น ผู้ช่วยเขาด้วยการ บอกว่าเราทำงานไม่ได้เรื่อง รู้สึกแย่มากค่ะ ตอนนี้ ไม่อยากไปทำงานเลย ก็เลยอยากหางานใหม่ทำค่ะ แต่ตอนนี้ มีบริษัท ที่ทำเกี่ยวกับเสื้อผ้า ต้องการคนไปทำงานที่ประเทศลาวเป็น marketing ใจนึงก็อยากไป อีกใจนึงกลัวว่าไปแล้ว อยู่ไม่ได้ ไม่ว่าด้วยเนื้อหาของงานหรือเหตุผลอื่นใดก็ตาม เราจะลำบาก เพราะไม่สามารถตกงานได้เนื่องจาก เราจะต้องดูแลตัวเราเอง พ่อกะแม่ ไม่ได้ทำงานแล้ว และไม่ใช่คนรวย ฐานะ ธรรมดา แนะนำหน่อยนะค่ะ ว่าควรก้าวหรือควรอยู่แค่ตรงนี่ แล้วที่ลาว เป้นอย่างไรบ้าง ในแง่ของชีวิตการทำงาน บริษัท ที่เราจะไป เป็นบริษัท gament ค่ะ เจ้าของเป้นคนต่างชาติค่ะ ถ้าใครมีเวลาและมีประสบการ์ณ์ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ อ้อลืมบอกไปเราอายุเยอะ มาก ๆ แล้วค่ะ 31 อะ ค่ะ

จากคุณ : dreamfaraway - [ 18 พ.ค. 51 20:48:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom