Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สงสัยเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมที่นำบัตรเดบิตจากเมืองไทยมากดเงินที่อเมริกาค่ะ

คือว่า เพิ่งลองกดเงินต่างประเทศครังแรกเลยสงสัยเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมค่ะ เพราะจากที่สอบถามจากธนาคาร ทีแรกเข้าใจว่าการกดแต่ละครั้งเราจะเสียแค่ค่าธรรมเนียมให้ทางกสิกรครั้งละ 100 บาท
    และวันนี้นำบัตรเดบิตของกสิกร ไปกดที่ตู้ของ Cal Nation Bank แล้วที่ตู้ก็ขึ้นว่าเสียค่าธรรมเนียม 2 $ ค่ะ

ที่สงสัยก็คือ เราต้องเสียค่าธรรมเนียมการกดที่อเมริกา ถึง 2 ที่ต่อครั้งใช้ไหมค่ะ

และถ้าเป็นอย่างนั้น อยากรบกวนถามเพื่อนๆพี่ๆ ในนี้ว่า มีตู้ ATMที่ไหนในอเมริกาไม่เสียค่าธรรมเนียมบ้างคะและกดได้สูงสุดเท่าไหร่(แอบงก) เพราะว่ามีความจำเป็นต้องกดเรื่อยๆ เลยอยากจะเซพที่สุดนะคะ

รบกวบแนะนำด้วยนะคะ

จากคุณ : Fin - [ 23 พ.ค. 51 14:01:32 A:75.83.146.223 X: TicketID:154592 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom