Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เวียนนา-ลอนดอน เดินทางอย่างไรดีคะไห้เที่ยวได้ครบ

วันที่ 20-29 มิ.ยค่ะไม่รู้จาวางแผนยังไง เพราะไม่รู้เลยว่าอะไรมันอยู่ตรงไหน  รบกวนด้วยนะคะเพราะมีโปรแกรมที่วางไว้แล้วคือ
    ถึงเวียนาเช้า 21 มิ.ย( 6 โมงเช้าเลยค่ะเอากระเป๋าฝากโรงแรมได้ค่ะพักที่ HOTEL Am Stephansplatz) รอดูบอลยูโร 19.45 ของวันที่ 22 เท่ากับว่ามีเวลา 2 วันเต็มๆก่อนบอลแตะที่เวียนนา ควรทำอะไร หรือไปไหนดีคะ นอกจากช๊อบปิ้ง แล้วไก้ลๆโรงแรมนี้มีอะไรน่าสนใจมั่งคะไม่ชอบพิพิธภัณฑ์ค่ะ

วันวันที่ 23 เช็คเอาท์จากโรงแรมเสร็จ ควรไปไหนดีเพราะตั้งใจว่าจาไปถึงลอนดอนคืน 25 หรือเช้า 26 ก็ได้ ตั้งแต่ 23-25 ควรแวะเที่ยวที่ไหนดีคะไม่อยากไปเครื่องอยากแวะเที่ยวระหว่างเดินทางมากกว่าค่ะ เพราะอุตส่าห์มาจนถึงออสเตรียแล้ว ไม่ควรพลาดอะไรบ้างคะ หรือควรไล่ไปเที่ยวเชค เยอรมัน ไปเรื่อยๆยังไงได้หมดค่ะ

สำหรับการเดินทางกลางคืนระหว่างเมืองอยากลองนั่งรถไฟที่เป็นรถนอนดูบ้างค่ะ จาได้นอนไปด้วยเดินทางไปด้วยเพราะมีเวลาไม่มาก
    รบกวนช่วยวางแผนตรงนี้ไห้ทีค่ะแต่ถ้าไปรถไฟทำไห้เสียเวลาการเดินทางนั่งเครื่องก็ได้ค่ะที่สามารเที่ยวแบบไล่มาเรื่อยๆจนถึงอังกฤษได้อ่ะค่ะ

ขากลับต้องกลับมาขึ้นเครื่องที่เวียนนาเหมือนเดิมค่ะอันนี้ตั้งใจบินจากอังกฤษเข้าเวียนนาแล้วรอเปลี่ยนเครื่องกลับไทยไฟท์ 5 ทุ่มกว่าๆของคืนวันที่ 28 ค่ะ

โปรแกรมเลยเปลี่ยนไม่ได้คือ ดูบอลวันที่ 22 และออกจากอังกฤษเพื่อกลับบ้านคืน 28 นอกนั้นปรับได้ตามความเหมาะสมทั้งหมดค่ะ
    รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยนะคะ  ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : ทองแท้ไม่กลัวไฟลน - [ 24 พ.ค. 51 09:40:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom