Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วีซ่าไต้หวันขอยากไหมครับ / มีใครเคยขอแล้วไม่ผ่านบ้างไหมครับ??

คือว่าเป็นครั้งแรกเลยครับที่กำลังจะขอวีซ่าไปไต้หวัน ไปเที่ยวเฉยๆ (อายุ 20 ปียังเป็นนักศึกษาอยู่)...พาสปอร์ตก็เป็นเล่มใหม่ซะด้วย -  -"

เอกสารที่ขอวีซ่าพอทราบมาบ้างแล้วว่าต้องใช้อะไรบ้าง แต่เพื่อนบางคนที่เคยขอไปแล้วก็บอกว่าได้ยาก เอกสารจุกจิกนิดหน่อย เลยจะมาลองสอบถามว่าห้องไกลบ้านมีใครเคยขอแล้วไม่ผ่านไหมอ่ะครับ แล้วเพราะอะไร... รบกวนด้วยนะครับ

ปล. พาสปอร์ตเล่มเก่ามีวีซ่าออสเตรเลีย 2 อัน -แบบ 1 เดือนและ 1 ปี / วีซ่าอเมริกาแบบ J-1 1 อัน / วีซ่าจีน 1 อัน / แล้วก็เคยเดินทางไปสิงคโปร์กับฮ่องกงบ้าง ถ้าแนบไปจะมีประโยชน์อะไรเพิ่มขึ้นไหมอ่ะครับ... รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : acazia - [ 25 พ.ค. 51 22:37:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom