Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

"เพื่อนๆ คะ เพื่อนๆกับคุณสามีทำการบ้านกี่ครั้ง"

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะคะ ว่าไม่ใช่กระทู้เรท....
    แค่อยากทราบเพื่อ..เปรียบเทียบคู่ตัวเองค่ะ

เมื่อก่อนที่เราจะมาอยู่ที่่นี่สามีไปหาที่เมืองไทย
    ก็มีการบ้านทำ แทบทุกคืนค่ะ
    เพราะตอนนั้นลูกเราไม่ได้อยู่ด้วย 7 - 24 ไงคะ
    แล้วก็จะมีอะไรที่โรแมนติค กุ๊กกิ๊ก ทำกันทุกวัน

แต่พอเรามาอยู่กันแบบครอบครัว
    เราทั้งคุ่เปลี๊ยนไปค่ะ
    เนื่องจากต้องช่วยกันเลี้ยงลูก
    เราเลี้ยงลูกและทำงานบ้านนิดหน่อย
    ส่วนสามีต้องทำงานและเล่นกับลูกตอนเย็น

วันหยุดก็ไปดูหนัง พาลูกไปเที่ยวบ้านย่า
    เดินเล่นที่สวนสาธารณะ..ขับรถกินลม
    เดินเล่นที่ห้าง
    ทานข้าว 3-4 ครั้ง / สัปดาห์

ทะเลาะกันเล็กๆ น้อยๆ
    ตอนทะเลาะกันเหมือนหอบความเศร้าไว้ทั้งโลก
    แค่พอตอนดีกัน ก็มีความสุข
    กว่าตอนก่อนทะเลาะกันเสียอีก
    เพราะเราไม่ได้กอดกันมาหลายเพลา

เค้าจึงบอกว่า ทะเลาะกันบ่อยๆ น่ะดี
    เพราะถ้าไม่ทะเลาะกันเลย
    แล้วเราจะปรับความเข้าใจกันได้อย่างไร
    ทีนี้ปัญหาก็จะใหญ่ขึ้น และพังลงตามลำดับ

ร่ายมาซะยาวค่ะ
    อยากบอกว่าเราทำการบ้านกัน
    ตกสัปดาห์ละ 1 ครั้งเองค่ะ
    แต่มีความรู้สึกว่า
    การบ้าน...น้อยก็ดีเหมือนกันค่ะ
    เพราะทำให้เรามีความสุขมากขึ้น
    ในการที่ทำแต่ละครั้ง

การบ้านไม่จำเป็นเลยค่ะ
    สำหรับคู่ของเรา
    เพราะเรามีอะไรหลายๆ อย่างเข้ามาทดแทน
    ฮืมส์...คงเป็นมุมมองของคนเริ่มวัยชรา

....ชีวิตวัยรุ่น
    ....ชีวิตครอบครัว
    ....มีความสุขที่แตกต่างกัน
    ....ทุกอย่างมันอยู่ที่ความเข้าใจ
    ....ของกันและกันจริงๆ ค่ะ

ปัญหาของครอบครัวเรามีไม่มาก
      -หมาของสามี
      -เพื่อนหญิง

แล้วของเพื่อนๆ ล่ะคะ

*เข้ามาแก้ไขค่ะ*

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ค. 51 02:33:56

จากคุณ : Life@Texas - [ 28 พ.ค. 51 02:29:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom