Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ประสบการณ์แชท......เตือนภัยสาวไทย

ดิฉันเข้าสู่วงการแชทเมื่อสองปีที่แล้ว จากการแนะนำของเพื่อนรุ่นพี่ที่ทำงาน
    ด้วยว่าเพื่อนรุ่นพี่คนนี้มีประสบการณ์แชทมาก่อนหลายปีได้แนะนำเว็ปไซต์หาคู่ให้
    เป็นเว็ปไซต์ของอเมริกันแท้ๆ ด้วยความนึกสนุกก็เลยสมัครไป ก็เริ่มต้นแชท
    ตอนนั้นภาษายังไม่เข้าที่เข้าทางเท่าไหร่ นั่นเป็นจุดเริ่มต้นของการแชท จากงูๆ ปลาๆ
    จนตอนนี้ เถียงกับฝรั่งได้บ้างแล้ว อืม มันก็พอมีประโยชน์อยู่นะ แต่ด้วยว่าดวงเนื้อคู่คงยังไม่มา
    ดิฉันแชทมาเข้าปีทีสาม ยังไม่เจอเลยรักออนไลน์ ครั้นจะให้ตกลงปลงใจกับใครซักคนที่
    ไม่ได้รักได้ชอบ ก็ทำไม่ได้ สุดท้ายก็ยังโสดสนิทเหมือนเดิม ที่ดีๆ ก็เก็บไว้เป็นเพื่อน
    ที่แย่ๆ ก็ทางใครทางมัน เลยอยากนำมาเล่าเตือนใจสาวนักแชท
    ยอมรับเลยค่ะ ว่าวัฒนธรรมการแชท ของสาวไทยกับฝรั่งนี่มันแพร่หลายมากๆ
    ไม่ว่าจะระดับมีการศึกษามาก หรือการศึกษาน้อย  และพวกคนไม่ดีที่แอบแฝงมากับการแชท
    มันก็เยอะมากเหลือเกิน ดิฉันคิดว่ามันต้องเยอะค่ะ เพราะดิฉันเจอคนไม่ดี มากกว่าคนดี
    คงไม่ใช่เพราะดิฉันโชคร้ายเจอแต่คนไม่ดีหรอกใช่มั้ยคะ บังเอิญว่าดิฉันเป็นพวกแชทด้วยความไม่ไว้ใจค่ะ
    ดิฉันจะกลั่นกรองเท่าที่สติปัญญาของดิฉันจะทำได้ เพราะดิฉันถือว่าถ้าโดนฝรั่งหลอก แล้วคงเอาคืนลำบาก
    เพราะคงไม่มีปัญญาซื้อตั๋วเครื่องบินตามไปแก้แค้น (ขำๆ ค่ะ)
    ดิฉันจะเล่าเฉพาะ case หลักๆ ที่จำได้นะคะ พวกตั้งใจมาหลอก ประเภทคุยกันวันเดียวก็รู้แล้ว ดิฉันก็จำไม่ได้ค่ะ
    เพราะคุยครั้งเดียวก็เลิกคุยไปเลย

จากคุณ : I don't want to let you go. - [ 28 พ.ค. 51 23:29:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom