Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กรีนการ์ดอีกแล้ว...คุณlawanwadee ช่วยหน่อยค่ะ

ขอเล่าเรื่องคร่าว ๆ น่ะค่ะ เคยถามและเล่าเรื่องไปบ้างแต่ก็นานมาแล้ว ตอนนี้กำลังรอกรีนการ์ดอยู่ค่ะ คือดิฉันมาด้วยวีซ่าคู่หมั้น 13 ก.ค 2007 เดือนต่อมาก็แต่งงานจดทะเบียนที่นี่ จากนั้นก็ทำเรื่องขอกรีนการ์ด ลืมบอกไปดิฉันอยู่มิสซูรี่ค่ะ จากนั้นดิฉันก็ได้รับจดหมายให้ไปถ่ายรูปและพิมพ์ลายนิ้วมือในวันที่ 7 ธันวา 2007ดิฉันก็ไปทำเรียบร้อยและเอกสารของดิฉันทุกอย่างจะส่งไปที่ U.S Citizenship and Immigration Services at Missouri พอวันที่ 7 ก.พ 2008 มีจดหมายมาให้ไปตรวจร่างกายและส่ง I-485 ไปใหม่อีกครั้งเพราะที่ตรวจมาจากเมืองไทยเค้าบอกใช้ไม่ได้ก่อนหน้านี้เค้าขอเอกสารการตรวจร่างกายดิฉันตรวจมาจากเนอสซิ่งโฮมตอนทำวีซ่าคู่หมั้นน่ะค่ะ เค้าบอกใช้ไม่ได้ดิฉันก็ไปตรวจและส่งเอกสารไปให้ใหม่อีกครั้งแต่ครั้งนี้เรื่องไม่ได้ส่งไปที่มิสซูรี่แล้วค่ะ เค้ามีจดหมายมาบอกว่าเรื่องกรีนการ์ดของดิฉันส่งเรื่องไปที่ USCIS - CALIFORNIA SERVICE CENTER ดิฉันก็ส่งเรื่องไป หลังจากส่งเรื่องไปเค้าก็บอกให้รออีก 60 วัน แล้วจะตอบมาทางเมล์พอดีดิฉันสมัครการเช็ค Status online ไว้น่ะค่ะมีเพื่อนใจดีในห้องนี้แนะนำหลังจากนั้นก็เช็คเค้าก็อัพเด็ทให้ทุกเดือนพอจะครบ 60 วันอย่างที่เค้าบอกให้รอวันนี้มีเมล์มา แบบนี้ค่ะ Current Status: Denial Notice Sent อันนี้หัวข้อที่ส่งมา แค่เห็นหัวข้อดิฉันก็เลยมานั่งเหนื่อยอยู่นี่แหละค่ะ อยากถามว่าที่ห้องไกลบ้านใครเคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับการทำกรีนการ์ดแล้วมีปัญหาอย่างดิฉันบ้างมั้ยค่ะ ตอนนี้ดิฉันก็ได้แต่นั่งรอ notice ที่เค้าจะส่งมาว่าเค้าจะขออะไรอีก ใครมีประสบการณ์ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : มะนาวหวาน - [ 29 พ.ค. 51 05:20:34 A:70.237.219.99 X: TicketID:172065 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom