Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ระบาย อารมณ์ เกี่ยวกับ ธนาคารกรุงเทพ

รบกวนอ่านให้จบด้วย

เรื่องมีอยู่ว่า ผมต้องไปต่างประเทศ จึงได้ไปเปิดบัญชีใหม่จะใช้ เอทีเอ็ม บัตรที่วีซ่า ของ BKB
    เพราะมีคนบอกว่าใช้ วีซ่า ดี แต่ผมติดว่ามันไม่เกี่ยว บัครวีซ่าก็คือวีซ่าเหมือนกันหมดแหละมั้ง ปกติก็มีของ กสิกรอยู่แล้ว ส่วนตัวเชียกสิกรมาก เซอวิส เยี่ยม

หลังจากเปิดเสร็จวันรุ่งขึ้นก็บินไปต่างประเทศเลยครับ ไมได้ลองใช้บัตรก่อนเลย
    ปัญหาคือ พอตอนผมจะไปเบิกเงิน เกิดปัญหา ต้องกด รหัส ทั้งหมด 6 ตัว ปกติไม่ได้ใช้ เอทีเอ็มในต่างประเทศเลยไม่รู้ ผมเลยกดรหัสไป 2ที ทีแรกกด 00ตามด้วยรหัสพินก็ไมได้

ผมเลยกลับมาที่บ้านแล้วโทรกลับไปที่ไทย ถามแบ้งกรุงเทพ เค้าให้รอสาย นานมากถึงโครตนาน ประ มานเกือบ 7นาที นี่คือยังคู่สายไม่ว่าง พอติดเสร็จ ผมก็บอกเค้าต้องทำยังไง เค้าก็บอกกรุณารอสักครู่กำลังตรวจสอบ (คิดในใจรออีกแล้วหรอวะ- -a) กว่าจะมาก็นานเหมือนเดิม ประมาน 5นาทีกว่า จึงได้คำตอบมาว่า ต้องเติม 00 ข้างหน้าพิน ผมก็เลยคิดว่าตอนกดครั้งแรกผมกดผิดละมั้ง หลังจากนั้น ก็ไปลองอีกตู้นึงซึ่งดีกว่า แต่ก็ไมได้ ผมลองจิ้มไปอีก สองครั้ง ก็ error เหมือนเดิม

ตั้งแต่ครั้งแรกกดมาถึงตอนนี้ พอใส่พินเสร็จไม่มีขึ้นว่ารหัส ผิดหรืออะไร เหมือนกับใส่รหัสบัตรประชาชน เข้าไปแล้วกดได้ แบบนั้นครับ

หลังจากนั้นก็โทรกลับไปถามเหมือนเดิม
    แล้วก็รอโครตนานตั้งแต่ โอเปอเรเต้อ รับรู้สุกว่านานกว่ารอบแรก พอคุยๆเสร็จก็ได้ใจความมาว่าต้องกด 00เติมข้างหลัง ไอ้ผมก็คนดี ไมได้บอกไปว่าครั้งแรกเค้าบอกผิดมา

หลังจากนั้นก็ไปอีกตู้ๆใหม่นะครับ แล้วก็กดผมก็ลองกดๆ ไปไม่ได้เหมือนเดิมสักพัก มันนนนนน_+_++ มันดูดดดดดด บัตรเข้าไป 55555
    ผมก็บยินอึ้งกำลังค๊าง 555
    สุดม้ายก็ต้อง รอวันรุ่งขึ้น ไป ธนาคาร ไปเอาบัตรคืนมา

ผมก็โทรไปถามเหมือนเดิม ปลงแล้วครับเรื่องรอสาย ค่าโทรสัพเสียไปเยอะมาก ผมก็ถาม
    ได้ใจความว่า บัตรของคุณถูกระงับ หลังจากนั้นผมเริ่มสติแตก ผมก็บอกไปพนักงานเค้าบอกให้กดแบบนี้ตั้งแต่ครั้งแรกทั้งๆที่ไม่ใช่ความผิดผมเลย เค้าสรุปมาให้สั้นๆว่าไม่สามารถปลดลอคได้เนื่องจากบัตรมันลอคไปแล้ว ผมก็บอกผมอยู่ต่างประเทศจะให้ทำไง เต้าก็ให้โคดมาเป็นวันที่อะไรของเค้าบอกว่าจะเปิดบัตรใหม่ให้ฟรี เค้าก็บอกว่าต้องให้ญาติหรือคนในครอบครัวไปเปิดบัตรให้ ผมก็โอเคแล้ววางสาย

2วันต่อมา
    แล้วโทรไปติดต่อพี่สาวที่ไทยแล้วบอกให้ไปธนาคารพอไปถึงธนาคารแล้วพี่สาวก็บอกรหัสไป
    ที่ธนาคารบอกไม่รู้เรื่องไม่มีการแจ้งมาเลย ทำให้พี่สาวหน้าแตกไป
    หลังจากนั้นพี่สาวก็เล่าเรื่องกด 00 ที่พนักงานบอกผิดมา

แล้วพนักงานดังกล่าวประมาน ผบ มั้ง กลับหัวเราะออกมา ว่า

"ใครๆเค้าก็รู้กันทั้งนั้นต้องใส่ 00ข้างหน้า"

จึงทำให้พี่สาวหน้าแตกเป็นละลอกสอง

สุดท้ายนี้เกลียดแบ้งกรุงเทพมากมันบอกต้องให้เจ้าตัวบินกลับไปทำบัตรใหม่แล้วจะเปิดบัตรให้ฟรี

คำถาม
    1.คิดยังไงกับเหตุการนี้
    2.มีโอกาสที่บัตรจะเสียตั้งแต่ก่อนที่ผมใช้หรือไม่เพราะตอนกดมันเป็นเหมือนบัตรๆมั่วๆมาใส่

ปล. ตู้ที่กดมีเครื่องหมาย วีซ่าหมดครับ

ถ้าเป็นไปได้ช่วยโหวตให้ด้วยครับไม่อยากเจอการกระทำแบบนี้อีกเสียความรู้สึกมากเหมือนโดนเอาเปรียบเลย

แก้ไขเมื่อ 02 มิ.ย. 51 12:38:56

จากคุณ : Airtrack - [ 29 พ.ค. 51 17:22:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom