Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครรู้จัก Illinois Institute of technology, UMASS-Boston และ/หรือ Suffolk University เชิญทางนี้หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ อยากจะขอคำแนะนำจากผู้ที่รู้จัก IIT และ Suffolk หน่อยค่ะ
    พอดีว่าได้รับตอบรับให้เข้าเรียน Full time MBA program ของ 2 มหาลัยนี้อ่ะค่ะ ทีนี้เลยอยากทราบว่า ระหว่าง 2 มหาลัยนี้น่าจะเลือกเรียนที่ไหนมากกว่ากันคะ ถ้าพิจารณาในแง่ชื่อเสียง, การเรียนการสอน, คอร์ส, อาจารย์ผู้สอน, จบแล้วมีภาษีดีกว่า, หรืออื่นๆ ในแง่ business school และการเรียนน่ะค่ะ
    (ทราบคร่าวๆ ว่า IIT จะดังทาง Architect และ Engineer ส่วน Suffolk จะดังทาง Law แต่เนื่องจากเป็นคนเรียนไม่เก่งมากนัก จึงไม่ได้เลือกมหาลัยที่ดังทางด้าน Business มากๆ ค่ะ)

ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นค่ะ

ปล. แล้วถ้าพิจารณาจากแง่มุมดังกล่าวข้างต้นสำหรับ MBA ของ 3 มหาลัยคือ IIT, Suffolk University และ University of Massachusetts-Boston จะเรียงลำดับจากมาก->น้อยอย่างไรคะ (เพราะตอนนี้กำลังรอผลจาก UMASS Boston อยู่ด้วยค่ะ)

จากคุณ : เป๋อเหวอ - [ 29 พ.ค. 51 23:31:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom