Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

หนูขอคำแนะนำเกี่ยวกับวีซ่าท่องเที่ยวที่ฝรั่งเศสด้วยคะ

สวัสดีคะ
    หนูต้องการขอคำแนะนำเกี่ยวกับวีซ่าท่องเที่ยวของประเทศฝรั่งเศสคะ คือว่าหนูต้องการจะเดินทางไปเที่ยวฝรั่งเศสประมาณ 20วันในเดือนพฤศจิกายนนี้ แล้วเอกสารการขอวีซ่ามีดังนี้ใช่ไหมคะ

1/ รูปถ่ายสี 2 ใบ หน้าตรง ฉากหลังสีขาว ขนาด 3.5 ซม. x 4.5 ซม.
    2/พาสปอร์ต ที่มีวันหมดอายุนานกว่า 3 เดือน
    3/สำเนาพาสปอร์ต
    4/สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
    5/จดหมายรับรองจากมหาวิทยาลัย
    หนูเรียนม.รามคำแหงปี 2 คะ จะมีโอกาสได้วีซ่าไหมคะ เพราะเป็นมหาวิทยาลัยเปิด แล้วเอกสารต้องขอเป็นภาษาอังกฤษใช่ไหมคะ
    6/ สมุดบัญชีเงินฝาก เงินในธนาคารประมาณ 80000 บาท
    หนูจะเป็นออกค่าใช้จ่ายตลอดการเดินทางทั้งหมดเองคะ ดังนั้นหนูก็ไม่จำเป็นต้องขอหลักฐานทางการเงินของคุณพ่อคุณแม่ใช่ไหมคะ เงินในธนาคารของหนูได้มาจากที่คุณพ่อส่งให้มาเรียนที่ กทม ทุกเดือนแล้วหนูก็เก็บสะสมมาทุกๆเดือนคะ จะมีโอกาสได้วีซ่าไหมคะ
    7/ใบจองโรงแรม หนูตั้งใจจะเที่ยวที่ paris ประมาณ 3 คืน จากนั้นหนูจะไปทางตอนใต้ของฝรั่งเศสคะ หนูจำเป็นต้องจองโรงแรมทุกที่ที่หนูจะไปอยู่ไหมคะ แล้วถ้าจองไว้แค่ที่ paris นอกนั้น walk in จะมีปัญหาในการขอวีซ่าไหมค่ะ
    8/ ตั๋วเครื่องบิน ไป-กลับ กทม ฝรั่งเศส
    เราสามารถใช้ใบจองตั๋วไปยื่นก่อนได้ไหมค่ะ หรือว่าต้องใช้ตั๋วจริงเลย เพราะว่ากลัวว่าจะไม่ได้วีซ่าคะ
    9/ ประกันการเดินทาง

นอกจากนี้หนูต้องมีเอกสารอะไรอีกไหมค่ะ แล้วหนูจะมีโอกาสได้วีซ่าไหม

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะคะ :)

จากคุณ : WTG - [ 1 มิ.ย. 51 10:24:41 A:202.149.24.161 X: TicketID:177033 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom