Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*** ฝรั่งเค้า No Bra กันเป็นเรื่องปกติไม๊คะ ***

เคยไปเที่ยวมาก็สองสามหน แต่ว่าไม่ค่อยสังเกตค่ะ เพราะ
    ตอนที่ไปนั้นยังเด็กอยู่ ไม่ถึง 15 แต่พอโตมาเริ่มสังเกตได้จาก
    สื่ออะค่ะ อย่างพวกคอลัมน์กอซซิปดาราต่างๆ ทั้งหนังสือ หรือ
    ในเนท ก็จะเห็นว่ามีพวกที่ no bra เยอะเหลือเกิน ซึ่งเราก็ไม่
    แน่ใจว่าเป็นแค่เฉพาะกับดารา celeb หรือเปล่า หรือคนทั่วๆ
    ไปด้วย

แต่ใจเราก็คิดว่าเป็นคนทั่วไปด้วยนะคะ เพราะดูจากชาวต่าง
    ชาติทีมาเที่ยวบ้านเราก็เห็น no bra กันเยอะเหมือนกัน

อยากรู้ว่ามันจริงไม่จริงยังไงคะ แล้วถ้าจริงมันมีเหตุผลอะไร
    ที่เค้าชอบทำแบบนั้น หรือเหตุผลอะไรที่เค้าไม่คิดว่าการทำ
    แบบนั้นมันเป็นเรื่องน่าอายน่ะค่ะ ถ้าเทียบกับสังคมเอเชีย การ
    จะทำแบบนั้นมันคงน่าอายมากๆเลย จริงไม๊คะ

ออ แล้วจริงรึเปล่าคะ เราฟังคนเค้าว่ามา ว่าคนไทยที่ย้ายไป
    อยู่ต่างประเทศนานๆ ในกรณ ีno bra เนี่ย ก็จะกล้าทำเองเข้า
    สักวันนึงอะค่ะ เหมือนอยู่ไปก็กลมกลืนไปทีละน้อยๆ

รบกวนแชร์คห.กันนะคะ เพราะสงสัยมานานแล้วอะค่ะ ไอติม

แก้ไขเมื่อ 02 มิ.ย. 51 02:40:06

จากคุณ : เทเลทับขี้ - [ 2 มิ.ย. 51 02:39:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom