Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรียนพี่ศิราณีที่รัก (รายงานความก้าวหน้า จากกระทู้เก่าข้ามเดือน )

เรียนพี่ศิราณีที่รัก (รายงานความก้าวหน้า จากกระทู้เก่าข้ามเดือน )

สืบเนื่องจากกระทู้ประมาณสามเดือนที่แล้ว ซึ่งไม่สามารถหาเจอแล้วในขณะนี้ (แสดงถึงความเก่ามากกก) ที่น้องสายบัวได้มาปรึกษาเรื่องหนุ่ม จ กับพี่ ๆ ศิราณี อาทิเช่นพี่ smartupid (ขออภัยที่จำชื่อท่านอื่นไม่ได้ ถึงจำไม่ได้แต่ก็รักนะ จุ๊บ จุ๊บ) ท้าวความถึงกระทู้เก่า น้องก็ได้มาบ่นรำพันว่า อยู่มาก็นานเนิ่นเกินสามสิบหลายเพลา เพิ่งจะมีหนุ่มหงิม ๆ ชื่อ หนุ่ม จ เพื่อนที่เคยเรียนด้วยกันได้เขียนจดหมายมาขอ get together กะน้อง แต่พอน้องบอกว่าไม่ว่าง มาวันหลังได้ไหม (ตรูจะทำงานแบกหามถาด) หนุ่มก็เงียบหายไป ทิ้งไว้แต่เอกสารการเรียนกะคำสั้น ๆ ว่า Take care

ในครั้งนั้นพี่ ๆ ศิราณีในพันทิพ ก็ได้ให้กำลังใจน้องเป็นอย่างดี บ้างก็ว่า ช่างหัวมันประไร บ้างก็ยุส่งว่าต้องจีบมันมาให้ได้ ซึ่งน้องก็ได้ปฎิบัติตามคำสั่งสอนของพี่ศิราณีทุกท่านเป็นอย่างดี คือ ส่งจดหมายไปป้อมันบ้าง (เอาเรื่องเรียนบังหน้า) บางทีก็ช่างหัวมันบ้าง ตามวาระ และโอกาสที่เหมาะสม และบัดนี้เมื่อได้เวลาอันเป็นมงคลฤกษ์ครบสามเดือนแล้ว หนุ่มจ ก็ได้มารับน้องสายบัวไป get together เสียที (ในจดหมายล่าสุดเธอเขียนว่า Are you going to be around? If so, would you like to get together? If you feel like it, maybe we could go out. อารัยจะสุภาพ และเยิ่นเย้อปานนั้น ตรูรอเอ็งมาสามเดือนแล้วนะเฟ้ย )

หลังจากรอจนเหงือกแห้งเกรอะกรัง หนุ่มก็มารับน้องไปดูหนังค่ะ แถมโม้ว่าเพิ่งดู แรมโบ้มา สนุกมากกก เลยเจอสาวไทยใจฉกาจบอกไปอย่างเฉียบขาดว่า งั้นวันนี้เอ็งอย่าเลือกหนังเลย หนุ่มก็ยอมรับแต่โดยดีค่ะ ดีจังค่ะ women rule เนี่ยะ

จากผลของการดูหนัง น้องสายบัวอยากรายงานพี่ ๆ ศิราณีทั้งหลายว่า หนุ่มจ มันไม่หงิมอย่างที่เราคิดกันค่ะ ในวันนั้น กลางวันแสก ๆ ในโรงหนังน้องสายบัว ได้เสีย เสีย …. เสียมือให้ชายหนุ่มไปแล้วค่ะ กระซิก กระซิก

จากการออกเดตในครั้งนี้ น้องสายบัวมีคำถามอยากถามพี่ ๆ ศิราณีดังนี้ค่ะ

1. ในการออกไปกะหนุ่มนั้น เราควรต้องลงจากรถช้า ๆ เดินช้า ๆ ให้เค้าเปิดประตูให้เราทุกครั้งเหรอคะ มันน่าเบื่อมากเลยค่ะ พี่ศิราณี น้องพบว่าพอ น้องเผลอลงรถเร็วไปหน่อย หนุ่มก็ลงมายืนทำหน้าเก้อๆอย่างผิดหวังอยู่ข้างๆรถ มันเป็นความผิดของน้องหรือเปล่าคะพี่ศิราณี

2. การจับมือในโรงหนังนี่ มันมีกฎยังไงบ้างหรือคะ เราต้องจับกันตลอดไหม หรือว่าจับๆ ปล่อยๆ คือว่าน้องจะดึงมือออก ก็กลัวหนุ่มจะหาว่าไม่มีใจ (อุ้ย เสียภาพสาวไทย ใจงามหมดเลย) ไม่ดึงมือออก มันก็เมื่อยมากค่ะ ดีนะคะ ที่หนุ่มเริ่มจับหลังจากครึ่งชั่วโมงผ่านไป เหลืออีกสองชั่วโมงที่จับมือ กระนั้นก็เมื่อยมากกกกกเลยค่ะ พอปล่อยมือแล้วน้องต้องแอบเอามือมาบีบนวด (เรื่องจริงนะคะ ไม่ได้โม้) ใครจะไปดูหนังกะหนุ่มควรจะซื้อปอปคอนเข้าไปกินนะคะ จะได้มือไม่ว่าง จะได้ไม่เสียมืออย่างน้อง

สุดท้ายนี้ น้องขอขอบพระคุณพี่ ๆ ศิราณี ทุกท่านจากใจจริงนะคะ หากอกหักจะมาให้ท่านปลอบใจอีกครั้งหนึ่ง กรุณารับน้องไว้ในอ้อมใจด้วยนะคะ

จากสาวสายบัว ผู้เสียมือไปอย่างชั่วคราว

จากคุณ : แม่สายบัว - [ 5 มิ.ย. 51 14:07:58 A:68.119.86.216 X: TicketID:088498 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom