Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามเพื่อนๆชาวอเมริกันเรื่องปลาสาม่อนค่ะ

คือว่าฉันเป็นคนที่ไม่ค่อยจะติดตามข่าวสารบ้านเมืองสักเท่าไหร่ ทีวีก็ไม่เปิดดูเลย เข้าเรื่องเลยดีกว่าค่ะคือว่าเมื่อตอนบ่ายนี้ฉันไปทานอาหารญี่ปุ่นร้านเล็กใก้ลๆบ้านมาค่ะ(ตอนนี้ฉันอยู่SFค่ะ)
    และได้สั่งปลาสาม่อนดิบมาทาน1จานเล็กฉันทานไปสองชิ้นเล็กๆเองค่ะ และก็ทานปลาชาบะย่างชีอิ๊วไปนิดนึงเหมือนกัน และตอนนี้และขณะนี้ฉันมีผื่นเม็ดใหญ่ๆขึ้นตามแขนขาและก็ที่ก้นด้วย(แฮ่ๆขออภัยที่ไม่สุภาพ)
    เลยจะถามเพื่อนๆว่าช่วงนี้ปลาส่าม่อนเขาห้ามทานกันรึเปล่าคะ เพราะฉันอาจตกข่าวไป และตอนนี้ฉันก็รู้สึกปวดหัวและมึนๆหัวด้วยหน่ะค่ะ ฉันควรไปหาหมอดีไหมคะเนี่ย ใครเคยแพ้แบบฉันบ้างคะ บอกหน่อยค่ะว่าทานอะไรตอนนี้ฉันทาครีมBenadrylอยู่ค่ะแต่ก็ไม่หายคันนะ

จากคุณ : rangsri - [ 6 มิ.ย. 51 07:41:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom