Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

J1 ชะล่าใจไปหน่อย เกิดปัญหาเสียแล้ว ช่วยด้วยค่ะ !!!

เตรียมตัวจะขอวีซ่า J1 ไป CSUF ต้นเดือนสิงหานี้ค่ะ

หลังจากที่ซุ่มอ่านกระทู้ หาความรู้ในห้องไกลบ้านซะนาน

คิดว่าคงจะผ่านไปได้แบบชิลชิล

แต่!!!!!!!!

และแล้วความสับสน และไม่เข้าใจก็บังเกิด

ขอถามผู้รู้และขอกำลังใจจากสมาชิกห้องไกลบ้านทุกคนหน่อยนะคะ

ปัญหามีดังนี้ ค่ะ

1. ระยะเวลาที่จะอยู่ที่ CSUF ไม่เท่ากันค่ะ

เอกสารจากแหล่งทุน จะออกให้อยู่ถึงเดือนมีนาคม 2552
    DS2019 จาก CSUF จะออกให้อยู่ถึงเดือนพฤษภาคม 2552

ถ้าตอนไปสัมภาษณ์วีซ่า แล้วข้อมูล 2 อันนี้ไม่ตรงกัน จะมีปัญหามั๊ยคะ

ควรจะปล่อยผ่านไป หรือแก้ไขเอกสารอันใดอันหนึ่งให้เหมือนกัน

2. แล้ว DS-7002 Training/Intership Placement Plan ทีกำหนดมาให้ยื่นพร้อมกันด้วยเนี่ย มันคืออะไรคะ

วอนท่านผู้รู้วานบอกตอบข้อสงสัยด้วยค่ะ

ใครผ่านไปมาแวะมาให้กำลังใจด้วยนะคะ จิตตกอย่างแรงค่ะ

จากคุณ : caFe' poR favOr - [ 6 มิ.ย. 51 16:29:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom