Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แม่บ้านในนี้ทำอะำไรให้สามี ฝรั่ง ทานกันมั้งค่ะ แล้วคุณฝรั่งแกชอบปะ

มาถามแม่้บ้านในต่างแดนค่ะว่าแต่ละวันทำไรกินหรือทำไรให้คุณสามีแกกินมั้งค่ะ

ส่วนอาหารของดิฉันที่ทำแต่ละัวันส่วนมากจะทำอาหารอีสานสำหรับตัวเองค่ะเมนูที่โปรดมากๆและดิฉันต้องทำทุกอาทิตย์ อาทิตย์ละหลายรอบคือแกงคั่วเนื้อใส่ผักชีลาวต้นหอมและผักกาดค่ะ  

แกงขนมจีนปลากระป๋องกับทูน่าน้ำยาลาวใส่ปลาร้านัวนัว โอ้ยแซบเลยค่ะ

และเมนูสำคัญคือส้มตำแซบแซบอีกละค่ะกับไก่อบกินกับข้าวเหนียวค่ะ โอ้ยแซบหลายเด้อค่ะเด้อ  

เวลาทำอาหารอีสานทีทุกอย่างใส่ปลาร้าหมด( เพราะขาดไม่ได้ค่ะ)  คุณสามีแกก้อเกือบจะไปตลอดเพราะมันเหม็นค่ะ

แต่ดิฉันจะบอกแกให้ทนค่ะทน   ทนเหม็นหน่อยนะุคุณปั๋วขา เพราะถ้าดิฉันไม่ได้กินมันจะต้องตาย  แน่แน่เลยค่ะ

เพราะดิฉันไม่ค่อยชอบทำอาหารไทยๆค่ะยิ่งพวกแกงใส่กะทินี่กินไม่ได้เลยเพราะมันเลี่ยนค่ะ แต่ก้อทำให้สามีแกทานนะค่ะ (อยากเอาใจปั๋วเลยจะหัดทำอาหารไทยให้แกค่ะ)

สารพัดสรรหามาทำตำร่อาหารดิฉันเป็นสิบเล่มค่ะ แต่ดูท่าทางสามีแกไม่ค่อยชอบทานสักเท่าใหร่ค่ะ (หรือเราทำไม่อร่อยรือเปล่าก้อไม่ทราบค่ะ)

เพราะมันจะเหลือทุกทีเลยค่ะ ทำพะโล้ให้แก แกก้อบอกเหม็นค่ะ ยิ่งต้มจืดคุณสามีแกบอกแกเหม็นกว่าปลาร้าดิฉันอีกค่ะ

แกขอร้องให้เอาออกไปตั้งไว้นอกบ้านเลยค่ะทำอาหารไทยทีไรเหลือถึง3วันตลอดเพราะดิฉันก้อไม่ชอบสามีแกก้อไม่กินเท่าใหร่ค่ะ

แต่ถ้าหุงข้าวสวยใว้  กับทำข้าวผัดถูกใจแกเลยค่ะ เพราะแกชอบมากๆเพราะแกชอบกินข้าวสวยกับชีสค่ะ  

สรุปแต่ละวันดิฉันจะทำอาหารอิตาเลี่ยนบางอย่างให้สามี และทำอาหารลาวให้ตัวเองค่ะ

ตั้งบนโต๊ะด้วยกันแต่กินของใครของมันค่ะ อาหารอิตาเลี่ยนทำให้แกแต่ตัวดิฉันก้อไม่ชอบกินค่ะ

แล้วแม่บ้านในนี้ชอบทำอาหารไรให้สามีทานกันมั้งค่ะ แล้วสามีคุณท่านชอบกันปะค่ะ  

ตอนนี้ดิฉันก้อแช่ข้าวเหนียวใว้ค่ะสงสัยพรุ้งนี้ต้องแซบคนเดียวอีกค่ะ

วันนี้ดิฉันอยากกินต้มเครื่องในวัวมากๆเลยคะ แต่เมนูคุณสามีแกขอร้องคะ เพราะแกไม่อยากเห็นค่ะ แต่ถูกใจดิฉันมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : มาดามในยุโรป - [ 11 มิ.ย. 51 05:09:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom