Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามเรื่องซิมโทรศัทพ์ในอเมริกากับค่าครองชีพค่ะ

วันที่ 22 มิ.ย จะต้องบินไปอเมริกาแล้วนะคะ มีใครอาศัยอยู่ที่เมือง แซคราแมนโตบ้างมั้ยคะ ตอนนี้คิดว่าจะซื้อโทรศัพท์จากที่นี่ไปใช้แล้วค่อยซื้อซิมการ์ดแบบเติมเงินมาใส่ค่ะ ถามจากเพื่อนๆกันมาแล้วรู้สึกการเก็บเงินค่าโทรศัพท์มือถือที่อเมริกาแพงจังคะ ส่งข้อความก็แพง ค่าโทรก็แพง ประเทศพัฒนาแล้วทำไมค่าโทรศัพท์มือถือแพงจัง นี่คือคำถามที่อยากจะถามนะคะ
    1.ถ้าจะหาซื้อซิมแบบเติมเงินหาได้ที่ไหนคะ ราคาเท่าไหร่ 2.เงินสดที่พกติดตัวไปใช้เดือนแรกเนี่ยควรจะมีประมาณเท่าไหร่คะ
    3.เวลาเปิดบัญชีกับธนาคารที่อเมริกาต้องเสียค่าธรรมเนียมทำบัตรเดบิต/เครดิตเท่าไหร่ เปิดบัญชีขั้นต่ำกี่เหรียญ
    4.ถ้ามีงบ 500 เหรียญนี่ซื้อโน้ตบุ้คที่นู่นได้มั้ยคะ
    5.เสื้อกันหนาวหนาๆหาได้ที่ไหน (ในเมืองไทย)ต้องมีเสื้อกันหนาวหรือโค้ทอย่างน้อยกี่ตัว
    6.หน้าหนาวแล้วหิมะตกใส่รองเท้าอะไรกันคะ
    7.ใน 1 วันชีวิตการเป็นนักเรียนนี่ใช้เงินกันวันละเท่าไหร่ เงินสดหรือรูดบัตรเอาคะ เงิน 200 เหรียญนี่ใช้ได้กี่วันคะ
    8.การเดินทางในแซคราแมนโตเวลาขึ้นรถบัสต้องจ่ายเงินยังไงคะ
    ตอนนี้วิตกจริตค่ะ ยังงงๆว่าต้อเตรียมอะไรไปบ้าง ไม่อยากหาซื้อเสื้อผ้าที่นู่นเลยราคาแพงมากๆๆๆ จะมาซื้อที่ไทยก็ไม่รู้ว่าควรไปที่ไหนดี ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : blue - [ 12 มิ.ย. 51 11:46:59 A:125.25.45.33 X: TicketID:168953 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom