Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนเพื่อนๆ ที่อยู่ต่างเเดน ช่วยด้วยยย หาวิธีพิมพ์ภาษาไทยในเครื่องคอมฯ ไม่ได้

ขอ รบกวน พี่ๆ เพื่อน ๆ ทุก คน ที่ อยู่ต่างเเดน นะค่ะ
    คือ พี่สาว นู๋ อยู่ เยอรมัน มีปัญหาว่า คอมฯ บ้าน เค้า ไม่มี ถาษาไทย ลองเช็คดูเเล้ว ไม่มีภาษาเราในเครื่องค่ะ จะ กาโหลดได้จากไหนบ้างค่ะ ตอนนี้ ได้ เเต่ คุย กัน พิมพ์ ภาษา คาราโอเกะ คือ เวลา ในเอ็ม เค้า อ่าน ภาษาไทย ที่ นู๋ พิมพ์ ไป ได้ นะ ค่ะ เเต่ เค้า พิมพ์ ภาษา ไทย มา ให้ ไม่ ได้ อ่ะ ค่ะ

อยาก ขอ ความ กรุณา พี่ๆ คน ใด พอ จะ มี วิ ธี ช่วย บอก รายละเอียด วิธี หน่อย ได้ ไหม ค่ะ  ว่า ทำอย่างไร เเละ หา โหลด ได้ จาก ไหน บ้างค่ะ รบ กวน ขอ ลิ้ง ด้วยค่ะ

คือ ถ้า จะ รอ กลับ มา เมืองไทย ก้อ มีกนาน

ขอบคุณ เพื่อนๆ ล่วงหน้านะค่ะ

จากคุณ : Neverfake_Th - [ 14 มิ.ย. 51 23:13:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom