Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

***************กำลังจะบินไปอังกฤษ ครั้บ ของพวกนี้เอาเข้าประเทศได้ไหมครับ****************

ปกติอยู่ห้อง BP  ครับ แต่ กำลังจะบินไปเรียนต่อ วันจันทร์นี้แล้วครับ ผมกำลังจะจัดของเลยสงสัยว่า ของต่อไปนี้ เอาเข้าประเทศอังกฤษได้ไหมครับ ไม่อยากมีปัญหากับ Imagration  (คนมันไม่เคยเข้า อังกฤษ)
    1. ปลาสลิดทอดกรอบ เลาะก้าง เรียบร้อย
    2. น้ำพริกตาแดง
    3. บุหรี่ ครับ (อย่าเพิ่งว่ากันนะครับ คือ เอาไปแจก แต่จะโหลดใส่เครื่องไปครับ เพราะซื้อมาจากญี่ปุ่น  1 คอต  หรือ ผมควรแกะแยกเป็นกล่องเล็กๆ ) ต้องถามให้แน่ใจครับเพราะว่าเคยเห็นเพื่อโดนปรับ เกือบ 2 แสนบาท เพราะเอาบุหรี่ 2 คอต โหลดใส่กระเป๋าเดินทาง เข้าประเทศ ที่ สิงค์โปร์  
    4. มาม่า ( อันนี้เพื่อนบอกได้ชัวร์ )

ขอบคุณนะครับ

แก้ไขเมื่อ 18 มิ.ย. 51 15:43:00

จากคุณ : po2213 - [ 18 มิ.ย. 51 15:40:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom