Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ซื้อตั๋วเครื่องบินทางเน็ตโดยใช้คอมพ์สาธารณะ (ของมหาวิทยาลัย) จะเสี่ยงไหมครับ

สัญญาณเน็ตที่บ้านผมไม่ค่อยดีครับ ขาดๆติดๆเป็นบางช่วงเลยอยากใช้คอมพ์ที่ห้องสมุดของมหาวิทยาลัย (คลิก internet explorer ได้เลย) หรือ ที่ห้องคอมพ์คณะ (ต้องใส่ชื่อผู้ใช้และพาสเวิร์ด) ซื้อตั๋วเครื่องบิน ทีนี้มีคนเตือนว่าคอมพ์สาธารณะอาจไม่ปลอดภัยเรื่องมีคนขโมยดูรหัสบัตรเครดิต

แต่อีกหลายเสียงบอกว่าเว็ปขายตั๋วเครื่องบินที่เชื่อถือได้ (ผมจะซื้อผ่าน edreams ครับ) จะมีระบบป้องกันข้อมูลค่อนข้างดี ไม่มีปัญหา

จึงอยากทราบความเห็นเพื่อนๆห้องไกลบ้าน ขอบคุณครับ

จากคุณ : Shakesple - [ 19 มิ.ย. 51 05:27:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom