Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สอบถามเรื่องถือ passport 2 เล่ม

คือว่ามี passport ไทย กับ อังกฤษค่ะ แต่ยังไม่เคยใช้ของอังกฤษเลย ทีนี้กะลังจะไปอังกฤษ ต้องทำยังไงบ้างอ่ะคะ เคยมีญาติบอกว่า ตอน check-in ให้ใช้ของอังกฤษ แต่ตอนยื่นให้ ตม ไทย ใช้ของไทย ทีนี้ มีปัญหาค่ะ คือตมไทยเค้าจะไม่ถามหรอค่ะว่าทำไมไม่มีวีซ่า แล้วจะเดินทางไปที่ไหน เพราะคุณ genf เคยบอกไว้ว่า อย่าไปบอกเจ้าหน้าที่ไทยว่ามีอีกpassport ทีนี้ ตม มีสิทธิที่จะไม่ให้เราออกจากประเทศมัยค่ะ แล้วถ้าเกิดมีปัญหาจริงๆตอนจะออกเดินทาง ควรทำยังไงค่ะ ขอรบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : GreySky - [ 19 มิ.ย. 51 15:25:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom