Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอความช่วยเหลือครับ กำลังจะไป Hong Kong อาทิตย์นี้ครับ ขอคำแนะนำเรื่องเส้นทางและลำดับการเดินทางไปแต่ละสถานที่ด้วยครับ.

พอดีกำลังจะไป Hong Kong 2 วัน 1 คืนครับ อยากขอคำแนะนำเรื่องการเดินทางจากสถานที่หนึ่งไปอีกที่หนึ่ง รวมถึงลำดับการเดินทางที่จะสามารถประหยัดเวลาที่สุดเพื่อที่จะได้เดินดูให้ได้ทั้วที่สุดด้วยครับ.

ตารางวันแรกประชุมและดูงานบนเกาะ Hong Kong ทั้งวันครับ ... แต่ผมจะพักที่ฝั่งเกาะ Kowloon น่ะครับ ตามตารางจะเข้าไปพักที่ The Luxe Manor แถวๆ Kimberley Rd. Tsim Sha Tsui ในคืนแรกครับ.

วันรุ่งขึ้นผมลองจัดตารางโดยเริ่มออกเดินทางจากโรงแรมโดยคิดว่าจะ Check Out ไปเลยในเวลา 9:00am และก็เริ่มเที่ยวคิดว่าจะไปดูโรงแรม Peninsula ก่อนที่จะไป ตาม shopping mall ซึ่งเปิดกันสายๆ โดยคิดว่าจะไป Harbour City ก่อนแล้วค่อยก็ไป Festival Walk หลังจากนั้นให้ไปเดินต่อที่ Elements แล้วค่อยข้ามไปฝั่ง Hong Kong เพื่อที่จะไปเดินต่อที่ IFC และ Four Season ที่ IFC

ไม่ทราบว่าจัดลำดับแบบนี้ใช้ได้หรือไม่ครับ ไม่แน่ใจว่าจะอ้อมไปมาหรือเปล่าครับ คือผมอยากจะให้ไปทันขึ้นเครื่องตอน 20:45pm อยากมีเวลาเผื่อเดินทางด้วยครับ.

ไม่ทราบว่าการเดินทางโดยใช้ MTR หรือ TAXI ตามสถานที่ที่จะไปอะไรดีกว่ากันครับ? คืออาจต้องหาที่ฝากกระเป๋าตามแหล่ง Shopping เพราะไม่อยากเข็นกระเป๋าเดินทางไปทุกๆที่ครับ :)

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 51 18:38:37

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 51 18:32:58

จากคุณ : tonyy - [ 23 มิ.ย. 51 18:28:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom