Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะโดดโครงการออแพร์ไปทำงานร้านอาหารไทย จะมีผลกระทบอะไรบ้่างกับวีซ่าค่ะ ช่วยเข้ามาตอบกันหน่อยนะค่ะพี่ๆ

พี่ค่ะ คือตอนนนี้้เป็นออแพร์แต่อยู่ในช่วงรีแมชอ่ะค่ะ กลัวว่าถ้าหาโฮสไม่ได้ภายในสองอาทิตก้อคงต้องถูกส่งกลับไทยอ่ะ แต่ว่าตอนนี้ไม่มีเงินพอที่จะซื้อตั๋ว เลยคิดว่าจะโดดโครงการไปหางานในร้านอาหารไทยทำ เพื่อเก็บเงินสักก้อนก่อนกลับไทย เพราะก่อนมาที่นี่ขอเงินที่บ้านมา อยากทำเงินไปคืนเค้าอ่ะ ค่ะ แล้วอีกอย่างค่ออยากเกํบเงินไปเรียนต่อโทที่ไทยด้วย

เลยอยากถามพี่ว่า ถ้าหนูโดดโครงการไป จะมีผลอะไรที่ตามมาบ้่างที่รู้มาค่อชื่อเราจะขึ่นแบคริดที่สถานทูตเราจะกลับมาที่นี่ไม่ได้แล้ว แล้วแบคลิดเนี่ยแค่ที่อเมริกาเท่านัน หรือจะมีผลกับการขอวีซ่าประเทศอื่นด้วยค่ะ

ไงพี่ช่วยเข้ามาตอบหน่อยนะค่ะ
    ขอบคุนค่ะ

จากคุณ : ผัดกระเพราไม่ใส่พริก - [ 25 มิ.ย. 51 02:08:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom