Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<--------------เครียดมากค่ะ วีซ่าฝรั่งเศส ทำไมไม่ค่อยมีคนตอบ ช่วยด้วย --------->

อยากทราบมากเลยค่ะตอนนี้ ไม่รู้ว่าจะหาทางพึ่งใครดี .. เราจะขอวีซ่านักเรียนของฝรั่งเศสค่ะ หนึ่งปี

1. อยากรู้ว่า..สัมภาษณ์วีซ่าฝรั่งเศสที่เชียงใหม่มีไหมคะ เพราะที่กทม.ตอนนี้คิวยาวมาก

2. เอกสารอะไรบ้างที่ต้องแปลเป็นภาษาฝรั่งเศส ใจจริงเราอยากแปลเป็นภาษาอังกฤษมากกว่า แต่มีคนแนะนำว่า เอกสารบางอย่างต้องยื่นที่ ตม.เวลาเข้าประเทศเค้า เราเลยจะผสมระหว่างอันที่จำเป็นต้องแปลเป็นฝรั่งเศส และ อันที่ใช้ภาษาอังกฤษได้ และ อันไหนที่ไม่ต้องแปลเลย คือเป็นภาษาไทยได้น่ะค่ะ

3. หากเราไม่ได้ทำงาน ลาออกมาแล้ว ห้าเดือน จะมีผลต่อวีซ่าไหมคะ จะยากเหมือนอเมริกาหรือเปล่า

4. แบบฟอร์มที่ให้กรอกแต่ละช่องเป็นภาษาฝรั่งเศสหมดเลยค่ะ ถ้าเรากรอกเป็นภาษาอังกฤษได้ไหมคะ

5. ถ้าเราจองคิวสัมภาษณ์ไว้ก่อน แต่หากมีปัญหาเกิดขึ้น เราขอยกเลิกการสัมภาษณ์ออกไป จะมีผลอะไรต่อการขอครั้งถัดไปไหม๊คะ หรือเสียค่าอะไรไหม๊คะ ในอีกทางหนึ่ง... ถ้าไม่ยกเลิก แต่เป็นเลื่อนนัดออกไปอีก จะทำได้ไม๊คะ

6. ทำไมสถานฑูตแจ้งว่า เอกสารเพิ่มเติม ต้องติดต่อ Campus France ก่อนยื่นเอกสาร และให้ไปกรอกข้อมูลที่นั่น หมายความว่า...เราไปติดต่อภายในวันเดียวกับการสัมภาษณ์วีซ่าเลยหรือเปล่าคะ ถ้าเอกสารไม่ครบหรือเหตุขัดข้อง เค้าจะให้วีซ่าไม่ผ่านและเสียค่าวีซ่าฟรีๆเหมือนอเมริกาหรือเปล่าคะ

ใครก้อได้ช่วยตอบทีนะคะ เครียดมากๆเลยค่ะ ขอบคุณผู้ใจบุญล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : Bonjour~~ - [ 29 มิ.ย. 51 03:11:32 A:58.8.115.29 X: TicketID:168882 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom