Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อึดอัด หัวจะระเบิดอยู่แล้วค่ะ

ย้ายมาอยู่ Seattle ค่ะ มากับสามี ตั้งใจว่าจะลองมาใช้ชีวิตด้วยกันที่นี่ดู วางแผน เก็บเงิน ไว้ประมาณนึง แต่ด้วยน้องชายย้ายมาอยู่ก่อน ก็เลยตัดสินใจมาอยู่กับน้องชายเราก่อน เราก็จัดบ้านที่รกๆให้พออยู่ได้ แล้วก็โอเคค่ะ พออยู่ได้ น้องชายเลี้ยงหมาแก่ตาบอดไว้ตัวนึง ด้วยความที่มันแก่อ่ะค่ะ ฉี่ทุกที่ ฉี่ได้ตลอดเวลา ก็เหม็นกันไปทั้งบ้าน ต้องคอยซับฉี่ แล้วเอา spray ดับกลิ่นจัดการกลบกลิ่น แต่หลายๆครั้งเข้ามันก็เหนื่อยๆ สามีเราก็โอเคนะคะ พยายามจะปรับตัว เราก็พยายาม

แต่น้องเราหัวรุนแรง คิดอะไรรุนแรงๆ เราคิดอะไรก็ผิดไปหมด ประมาณว่า เราเพิ่งมาอยู่ อย่าสะเออะออกความเห็น แล้วให้ฟังเค้าอย่างเดียว แล้วก็ตามด้วยการว้ากๆๆๆๆแบบมีพวก F words ออกมาเป็นพรวน เรา shock ไปเลย ตอนนี้ไม่อยากสุงสิงกับน้อง ตั้งหน้าตั้งตาหางาน หา apartment แล้วจะ move out ให้เร็วที่สุด แต่ลึกๆในใจก็รู้สึกว่า เราต้องรับผิดชอบน้องป่าวเนี่ย ต้องอยู่ด้วยกันหรือเปล่า แต่น้องเราประมาณว่า เกลียดจริงๆ downtown เนี่ย ต้องขึ้นไปอยู่ทางเหนือ ใกล้ๆภูเขา จะได้ไปยิงกวาง ตกปลาง่ายๆ ส่วนเราก็ขับรถไปทำงานสิ ตื่นเช้าๆ อะไรแบบนั้น ในขณะที่เราคิดอีกอย่าง เราไม่อยากอยู่ไกลจนเกินไป อยากอยู่ในแถบที่เดินทางไปทำงานง่ายๆ ไม่ต้องเจอรถติด นั่งรถเมล์ก็ง่าย สามีเราไปเรียนที่ UW ก็ง่ายๆ ก็ทะเลาะกันมาตลอด

มาถึงเรื่องเปิดแบงค์ เรากับสามีถือเงินสดมาเยอะ ก็ไม่อยากเก็บไว้กับตัว ก็ไปเปิดบัญชีที่ Bank of America ใกล้ที่ที่เราอยู่ ซึ่งสมัยที่เราอยู่ที่ CA พี่ๆเราก็ใช้ ก็สะดวกดีนะคะ น้องก็บอกว่า มีแต่ 'stupid people' เท่านั้นที่ใช้บริการ Bank of America หรือไม่ก็พวกที่เพิ่งย้ายมา america แล้วอยากให้คนรู้ว่าอยู่อเมริกาถึงจะใช้แบงค์นี้ ประมาณว่าเพราะชื่อแบงค์ เราก็ฉุนสิคะ แต่ไม่พูด ไม่เถียงเลยนะคะ มันหูชา เดินเข้าห้องน้ำ รู้สึกอยากจะอาเจียนอ่ะค่ะ

เราไม่ได้เกลียดน้องนะคะ น้องน่าสงสาร น้องเคยเป็น US Marine ที่ไปอิรัก ตอนนี้ลาออกมาแล้ว เราเคยคิดว่าเพราะสงครามหรือเปล่าที่ทำให้เค้าเปลี่ยนไป แต่ตอนที่เค้าออกมาใหม่ๆก็ไม่ได้เป็นถึงขนาดนี้ น้องชายแต่งงานครั้งที่สองเมื่อสองปีที่แล้ว กับสาว redneck จาก Montana ตอนนี้หย่ากันแล้ว ไม่รู้ว่าน้องเราไปซึมซับอะไรแย่ๆแบบนี้มาจากภรรยาเก่าเค้าหรือเปล่า เฮ้ออ ไม่รู้เลยค่ะ

ไม่รู้จะคิดยังไงต่อไป รู้แต่ว่าอึดอัด แล้วก็เบื่อ แล้วก็อยากกลับเมืองไทย หรือกลับไป CA เหมือนกัน แต่ก็กะว่าจะไม่ยอมแพ้ง่ายๆ

เอาเป็นว่า ขอใช้พื้นที่ระบายหน่อยนะคะ เผื่อจะได้ความเห็นดีๆ มาช่วยต่อกำลังใจอ่ะค่ะ เฮ้อออ

จากคุณ : GiRLGeNiuS - [ 1 ก.ค. 51 12:05:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom