Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามพี่ๆที่เรียน ป.โท Finance ที่ Cilumbia u.ค่ะ หรือผู้ที่รู้ก็ได้ค่ะ

คือสนใจมหาวิทยาลัยนี้ค่ะ อยากจะเข้าทางด้าน Ms Finance ตอนนี้เรียนอยู่ปี 4 แล้ว พยายามลองเข้าเว็ปดูแต่ยังไม่เห็นกำหนดการรับสมัคร ไม่ทราบว่าเค้ารับสมัครกันเมื่อไหร่ค่ะ แล้วเข้ายากไหมค่ะพอดีว่าเกรดไม่ดีมาก
    รู้มาว่าท่าเรียนต่อทางด้านนี้ไม่ต้องสอบ GMAT แต่ถ้าสอบนี่เค้าจะพิจารณาเพิ่มบ้างไหมค่ะ ส่วนมากเค้าพิจารณายังไงคะ ควรเตรียมตัวอย่างไรบ้างค่ะ

ขอถามเรื่องงบประมาณด้วยค่ะป.โทที่นั่นรวม 2 ปีนี่ประมาณเท่าไหร่ค่ะ บวกค่ากินอยู่ด้วยค่ะ เพราะอยู่ New York เลยคิดว่าน่าจะสูง

ปล.ถ้ามีมหาวิทยาลัยไหนแนะนำนอกจากโคลัมเบีย ก็ได้นะคะ อยากลองดูหลายๆมหาวิทยาลัย แต่พอดีโคลัมเบียแอบเป็นมหาวิทยาลัยในฝัน^^ (อาจจะฝันประหลาดจากคนอื่นๆรึเปล่าไม่รู้ค่ะ)

**พิมพ์หัวกระทู้ผิด ต้อง Columbia**

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ค. 51 19:52:10

จากคุณ : Tazjung - [ 2 ก.ค. 51 18:57:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom