Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากไปเรียนโทต่อต่างประเทศ ครับแต่ผลการเรียนสะสมน้อย

เรื่องของเรื่องคือ ผมเรียนวิศวะครับ จบมาได้ 2.1  เองครับ
    แต่ผมอยากจะไปเรียน MBA ต่อที่ต่างประเทศไม่เจาะจงว่าที่ไหน
    ต้องสอบ GMAT และ TOEFL
    เรื่อง TOEFL  ผมได้ที่เรียนเสริมแล้ว
    แต่ กังวนเรื่อง GMAT กะว่าจะไม่หาที่เรียนเสริม
    แต่ซื้อหนังสือมาอ่านเอาคิดว่าจะพอไหวไหมครับ

1. คือไม่ทราบว่า ข้อสอบ GMATนี่ออกคำนวณยากแค่ไหนเลยมาถามดูก่อนครับ
    2. การที่ผมจบมาได้แค่ 2.1 นี่มันทำให้ผมคิดมากว่าจะมีมหาลัยไหนที่เค้ารับโดยไม่คิดเรื่องผลการเรียนสะสมบ้างครับ ถ้ามีพอจะแนะนำได้ไหมครับ

ถ้ามีคำแนะนำอะไร ช่วยผมทีนะครับ  ขอบพระคุณมากครับ

จากคุณ : Brandon_Boyd - [ 9 ก.ค. 51 06:37:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom