Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เข้า- ออก อเมริกา กรณีนี้ จะมีปัญหากับกรีนการ์ดมั๊ยคะ

เพื่อนชาวฮ่องกงค่ะ ถือสองพาสปอร์ต อังกฤษ และ ฮ่องกง เค้าแต่งงานกับคนอเมริกัน ตอนนี้ถือกรีนการ์ด 10 ปี ตอนเข้าอเมริกาใช้พาสปอร์ตฮ่องกงค่ะ

อยู่อเมริกาได้ไม่ถึงปี ก็กลับไปอยู่ฮ่องกงได้สองปีแล้วค่ะ โดยใช้พาสปอร์ต อังกฤษ ออกทางประเทศ แคนาดาค่ะ ทีนี้เค้าจะเดินทางเข้ามาอยู่อเมริกา โดยจะเข้ามาด้วยพาสปอร์ตอังกฤษ เข้ามาทางด่านแคนาดาเหมือนเดิมค่ะ

อยากทราบว่า ถ้าเพื่อนฮ่องกงจะเดินทางเข้ามาอยู่อเมริกา ทาง ตม อเมริกาจะเช็คได้มั๊ยคะ ว่าเค้าไม่ได้อยู่อเมริกา จะมีปัญหากับ กรีนการ์ด หรือ พาสปอร์ตทั้งสองประเทศมั๊ยคะ ขอความกรุณาท่านที่ทราบตอบหน่อยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

จากคุณ : สงสัยมานานแล้ว - [ 11 ก.ค. 51 06:07:37 A:24.255.38.32 X: TicketID:167976 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom