Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามเรื่องการใช้ทนายสู้คดีที่อเมริกา

ขอถามความเห็นของคนที่อยู่ในอเมริกาหรือที่ประเทศอื่นก็ได้นะคะ

เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนรุ่นพี่คนไทยที่นี่เขาต้องการหาทนายเพื่อสู้คดีกับสามีชาวอเมริกัน แล้วเพื่อนของพี่เค้าแนะนำมาว่าให้ใช้ทนายที่เป็นฝรั่ง ไม่ควรใช้ทนายคนเอเชียหรือคนไทย เพราะฝรั่งจะดูถูกได้ หรือประมาณว่าไม่ค่อยชนะคดี (สู้ทนายฝรั่งไม่ได้)

กรณี้นี้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มีความเห็นเป็นอย่างไรคะ แสดงได้เต็มที่เลยค่ะ ดิฉันก็อยากทราบเหมือนกัน แล้วจะได้เอาไปบอกให้พี่เค้าฟังด้วยค่ะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็น

จากคุณ : thaispicy - [ 12 ก.ค. 51 07:38:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom