Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สอบถามเกี่ยวกับ Multiple Airline

เนื่องจากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ อะไรก็ขึ้นราคาทำให้ แพลนต่างๆ ต้องปรับเปลี่ยนตามและแฟนจะบินมารับด้วย เลยทำให้ค่าใช้จ่ายต้องเพิ่มมากขึ้น ดังนั้น จึงอยากจะช่วยกับประหยัดบ้าง ตอนนี้ดูๆ ราคาของการบินแบบ Multiple airline เอาไว้ค่ะ เพราะเห็นราคาดีและใช้เวลาบินจาก MSY-BKK - MSY ไม่นานมาก เลยมีคำถามค่ะ
    ขออภัยถ้ากระทู้ซ้ำซ้อน
    มีคำถามเกี่ยวกับการบินกับ Multiple Airline ค่ะ คืออยากทราบว่า
    1 เมื่อเปลี่ยนเครื่องจะต้องมีการตรวจเซ็คกระเป๋าใหม่ทุกครั้งหรือเปล่าค่ะ ถ้าต้องหยุดที่ญี่ปุ๋นหรือเกาหลีใต้
    2 ถ้าบินกับสายการบินเดิมตลอดนี้จะเช็คกระเป๋าแค่ครั้งเดี๋ยวหรืเปล่าค่ะ
    3 ท่านใดเคยบินแบบนี้บ้างช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยค่ะ หรือไม่ก็ท่านที่ทราบข้อมูลค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Cutie_May - [ 14 ก.ค. 51 23:17:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom